Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đầu thu KTS - có nên lắp không?

Tập Lái
8/6/05
13
2
3
Chào các bác trên 4um

Sau khi đọc xong loạt bài của các bác về đầu thu KTS, em có ghé qua Con Rồng Đỏ để hỏi xem sao. Ở đó chỉ co loại Humax của Hàn Quốc. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của một số ông bạn em thì loại này không ưu việt lắm. Các bác có thể chỉ cho em ở HN (hoặc SG cũng được) còn loại nào hay hơn nữa không, bán ở đâu? giá khoảng bao nhiêu? nên dùng loại ăngten nào thì tốt nhất? có cần thủ thuật gì để có hình ảnh tốt nhất không?
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Đầu thu KTS - có nên lắp không?

không nên lắp, không xem được đâu. Tôi đã lắp cái Humax 1010 gì đó cả với antenna vô hướng. Kết quả: mất 5 chai sửa xe do húc phải xe khác vì coi TV khi lái xe. rút KN, chỉ bật khi đậu xe nhưng lại không xem được (chẳng lẽ lúc đó lại chạy ra chỗ khác có tín hiệu để xem). Hiện tại cái đầu Humax ấy tôi đã gửi bán chỉ có 1 tr. (ghét nó quá, gây ra bao nhiêu phiền toái). Kết luận: bác không nên nghĩ đến KTS trên xe, muốn coi TV thì tậu cái plasma hay LCD 42' ở nhà mà coi cho đã.

Tập Lái
3/8/05
13
0
0

Ko cần bi quan thế đâu bác!nếu bác chỉ xem VTV3 bình thường thì bác chỉ cần 1 em anten dâu 10k của TQ là được.Sóng VTV 3 phát tương đối tốt trong TP và các vùng ngoại thành thông thoáng!nói chung là tạm được còn hơn là nghe tiếng choặc choặc khó chịu và chói tai của ông kễnh VTC hay bốc phét kia hê hê

Tập Lái
8/6/05
13
2
3

Cảm ơn 2 bác nhiều nhiều.
Chắc ở Việt Nam ta chẳng còn loại nào tốt hơn các bác nhỉ. Chẳng lẽ các ông sản xuất cũng bó tay sao? Lái xe có thể không nhòm màn hình nhưng các quý vị ngồi sau thì...

Hạng B1
27/6/05
67
2
0

Nếu lắp thì chỉ cho long leg xem thôi. Bác lái thì xem làm sao được. Theo tôi ko nên lắp làm gì, vì vừa phức tạp lại ko an toàn

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Lắp đầu mới ra của bác kimchi xem hay lắm,chỉ tội đắt quá mà thôi,xem hình ko bị vỡ và rất net.Tôi đã xem thử và đang đợi giá hợp lý hơn thì cũng lắp một bộ đây