Tập Lái
22/6/18
46
26
18
32
Cho em ké topic xíu.
Miếng đất nhà em gần 6 xào 9, kế bên Novaworld Bình Châu. Có 60 thổ cư. Cần ra đi giá 1 chịu 4 m2.
Em xin hết!

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Xuyện Mộc nay còn Bình Châu có 1 vài giao dịch, còn lại cũng đứng hình. Nguồn cung của XM thì bao la. có thể gom hết tiền nhà đầu tư SG cũng không mua hết đất của XM nữa, 10ty mua duoc lô <10m MT biển thôi. Giá vậy đó,

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Theo em đầu tư lướt sóng hay lâu dài thì hiệu quả phụ thuộc nhiều vào tính cách nhà đầu tư.
Ai nhạy bén, lý trí tốt thì lướt sóng. Ai tâm lý ổn định, tư duy ko nhanh, hay ngẫm nghĩ cẩn thận thì đầu tư lâu dài.

• Like
Reactions: YNhi
Hạng D
26/12/18
2.224
2.966
155
45
Nếu đất ven biển nghỉ dưỡng mình xây 1 căn nhà mát cấp 4 ( lúc bán mua đất sẽ tặng kèm nhà ) liệu có ổn hơn việc chỉ bán đất không không các bác ???

8/3/19
1.172
1.041
206
Nếu đất ven biển nghỉ dưỡng mình xây 1 căn nhà mát cấp 4 ( lúc bán mua đất sẽ tặng kèm nhà ) liệu có ổn hơn việc chỉ bán đất không không các bác ???
Khi đó họ tặng lại bạn điếu thuốc, Họ ko vì cái nhà dc tặng mà mua theo giá bác mong muốn. Họ sẽ nói trừ tiền để họ đập (mặt dù đôi khi vẫn giữ lại để dùng). Bác chịu trừ thì họ mua.

Hạng D
26/12/18
2.224
2.966
155
45
Khi đó họ tặng lại bạn điếu thuốc, Họ ko vì cái nhà dc tặng mà mua theo giá bác mong muốn. Họ sẽ nói trừ tiền để họ đập (mặt dù đôi khi vẫn giữ lại để dùng). Bác chịu trừ thì họ mua.
Tks bác đã góp ý. Cũng có trường hợp như vậy nhưng em nghĩ không nhiều. BDS nghỉ dưỡng em nghĩ đa số người mua họ thích mua những mảnh đất đã có nhà sẵn hơn vì không phải ai cũng dư giả thời gian để đi vài trăm km ra xây nhà cả :D

• Like
8/3/19
1.172
1.041
206
Tks bác đã góp ý. Cũng có trường hợp như vậy nhưng em nghĩ không nhiều. BDS nghỉ dưỡng em nghĩ đa số người mua họ thích mua những mảnh đất đã có nhà sẵn hơn vì không phải ai cũng dư giả thời gian để đi vài trăm km ra xây nhà cả :D
Vậy bác sẽ gặp dc người mua trả công chăm, giữ nhà, làm vườn và công bác đi lại trong mấy năm (tất nhiên bác sẽ cộng tiền đất mà bác mún - họ cũng chịu luôn)

• Like
Reactions: YNhi and Porsche711
Tập Lái
11/7/19
32
38
19
41
Đất BRVT khó nuốt lắm nhé, mình chơi thử vài lô thấy ko ổn nên rút hết rồi.
nhờ mợ cho vài cái phân tích sao BR lại khó, do nhiều đất nền quá? do kinh tế không đột phá? hay do giá đã cao? thanks mợ

• Like
Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Xuyện Mộc nay còn Bình Châu có 1 vài giao dịch, còn lại cũng đứng hình. Nguồn cung của XM thì bao la. có thể gom hết tiền nhà đầu tư SG cũng không mua hết đất của XM nữa, 10ty mua duoc lô <10m MT biển thôi. Giá vậy đó,
Em ko biết bác sao chứ bên e vẫn giao dịch ầm ầm mà bác. Giỏ hàng cho giữ chỗ 2 tuần cũng gần full rồi