Anh dẫn chứng về tồn kho, còn về việc báo chí họ viết đúng sai số liệu thì em tìm hiểu xem nhé, anh hơi ngạc nhiên về cách đặt vấn đề và tư duy của em đấy nhé !

Doanh nghiệp BĐS có hàng tồn kho lớn là bình thường. Anh lại không hiểu về hạch toán kế toán của một công ty bất động sản.

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
em nghĩ, anh không hiểu sâu câu " âm dòng tiền kinh doanh "
Đấy là suy nghĩ của em, lần sau em nên hỏi xem người khác đang nói về điều gì trước thì dễ trao đổi hơn

Đấy là suy nghĩ của em, lần sau em nên hỏi xem người khác đang nói về điều gì trước thì dễ trao đổi hơn

anh hiểu thế nào là dòng tiền âm trong hạch toán kế toán của doanh nghiệp không? và với các công ty niêm yết trên sàn CK thì việc đưa tin này đều có mục đích cả anh nhé.

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Em xem video ở đầu topic đi nhé, cấu trúc hay hạch toán của bctc anh cũng phân tích qua 1 doanh nghiệp bđs trên sàn nghe qua đi rồi trao đổi tiếp, về doanh nghiệp dù loại hình nào thì cơ cấu báo cáo bản chất ko khác biệt nhiều, một điều khi nợ phải thu và nợ phải trả ngắn hạn lên cao hơn bất thường so với tiền và tương đương tiền thì: Nói cho nhanh đang bị thằng hàng xóm nó cầm tiền hộ em nhé, còn để phân tích chính xác mức độ rủi thì lại ngồi sâu hơn

em thấy anh lấy bài báo ra dẫn chứng cho nhận định các Doanh nghiệp đang kinh doanh khó khăn nên em thấy anh còn hơi sơ sài.

Thực ra bài báo đó viết vì mục đích show hàng giùm Chủ đầu tư, giải thích lý do âm dòng tiền kinh doanh của mấy công ty đó theo ngôn ngữ báo chí, dư luận.

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
em thấy anh lấy bài báo ra dẫn chứng cho nhận định các Doanh nghiệp đang kinh doanh khó khăn nên em thấy anh còn hơi sơ sài.

Thực ra bài báo đó viết vì mục đích show hàng giùm Chủ đầu tư, giải thích lý do âm dòng tiền kinh doanh của mấy công ty đó theo ngôn ngữ báo chí, dư luận.
Anh ko đầu tư vào DXG hay PDR nhưng 3 tháng nay khi lãi suất lên thấy rõ, ngoài anh Vin ra thì các cty bất động sản địa phương đang đuổi ruồi nhiều hơn tiếp khách. Theo em tình hình kinh doanh như vậy có khó khăn không ?

Anh ko đầu tư vào DXG hay PDR nhưng 3 tháng nay khi lãi suất lên thấy rõ, ngoài anh Vin ra thì các cty bất động sản địa phương đang đuổi ruồi nhiều hơn tiếp khách. Theo em tình hình kinh doanh như vậy có khó khăn không ?

anh nghĩ khó khăn như anh đang thấy là do thị trường à ?

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
anh nghĩ khó khăn như anh đang thấy là do thị trường à ?
Dịch vụ tiêu dùng cũng khó hơn em nhé, bên du lịch năm nay đi mấy nơi ko còn đông như năm ngoái.
Một số cty lớn lợi nhuận tăng thực chất là bán hàng từ năm ngoái giờ bàn giao và hạch toán. lãi suất ngân hàng nó tỉ lệ nghịch với thị trường, thời gian nữa khoảng 1 năm ngấm thì thấy rõ

• Like
Reactions: Wuyến