Tập Lái
5/10/17
35
9
8
Cho mình hỏi nhà mình thuê là góc 2 mặt trong hẻm (hình mình hoạ, nhà tô màu đỏ), mình đậu xe bên hông tường hẻm (khoanh đỏ) nhà mà có người (nhà đánh chéo màu xanh) lại bảo mình ko được đậu chỗ đó mà phải đậu trước cửa nhà mình trong khi trước nhà là đường xe chạy làm sao mà đậu. Họ nói chỗ bên hông tường nhà là phía trước nhà của họ thì mình ko được đậu trong khi hẻm tới 4m. Mọi người chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm dc ko? Cám ơn mọi người.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Anh đậu thế nhà xanh kia làm sao cho xe ra vào? Có mình nhà anh có xe thôi à? Đường để đi chứ có phải bãi đậu xe của riêng anh đâu?

Tập Lái
5/10/17
35
9
8
Anh đậu thế nhà xanh kia làm sao cho xe ra vào? Có mình nhà anh có xe thôi à? Đường để đi chứ có phải bãi đậu xe của riêng anh đâu?
Nhà đó xe ra vào bình thường bạn ơi, nhà đó còn đậu xe ngay vị trí mình đậu mà. Đường hẻm là lối đi chung, nếu có việc thì người ta mới đậu, khó khăn thế thì sống với ai được.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Nhà đó xe ra vào bình thường bạn ơi, nhà đó còn đậu xe ngay vị trí mình đậu mà. Đường hẻm là lối đi chung, nếu có việc thì người ta mới đậu, khó khăn thế thì sống với ai được.
Lâu lâu anh đậu một lát chắc chả ai nói anh. Ai cũng lý do như anh để chiếm lối đi chung thành bãi đậu xe riêng thì đường đâu mà đi? Với cái hình anh chụp, hẻm 4 mét anh cho con xe chiếm 2m thì xe nào cua vào nhà xanh được? Đi ngang còn khó khăn.

• Like
Reactions: Kayashi and boymi
Hạng D
16/5/08
1.020
1.044
113
theo luật thì họ ko có quyền nhưng anh đỗ xe thường xuyên trước nhà ng ta thì cũng hơi khó chịu là phải.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Nếu trong hẽm có xe hơi thì bác không nên đậu, còn trong hẽm nhà toàn xe máy thì gặp đúng người ích kỷ, vì chuyện chưa tới đâu đã lo đuổi trước!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
1 tuần đậu 2 3 lần thì chắc không ai nói gì, còn nếu xem đó là chỗ đậu xe luôn mỗi ngày thay vì đem đi gửi thì chủ nhà chắc chắn sẽ khó chịu