Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Ý chuẩn :D
thang455411 nói:
Vụ này đã nói nhiều trên OS, xxx phường thì thua.
Theo em hẻm cụt rộng 8m thì không gây cản trở nên có thể đậu vô tư. Pác chủ coi xxx đóng đô ở đâu đòi phạt thì nhân dịp tết Tây / Âm lịch tới đó trà rượu bánh trái + tui có cái con xe đậu ở ...

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
NGUYEN T nói:
Cái này chỉ có cách giải quyết tình cảm thôi.
Bản thân cái hẻm cụt thì có khác gì cái sân chung đâu.Nếu coi nó là cái sân chung cũng được,mà coi là đường nội bộ cũng được.Áp dụng luật GTĐB cũng được,mà châm chước cũng được.Trường hợp tương tự như của bác tồn tại khắp TP,nhưng hầu như CA không đến để gây khó dễ.
Bác chủ xem lại, nếu chỉ cần 1 nhà trong hẻm của bác không bằng lòng với việc đỗ xe như thế và họ có kiến nghị lên CA Phường, thì đó có thể là nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng bác bị CA đến đòi lập BB.
xxx phường thì xử theo luật làng chả theo quy định Luật Giao thông đường bộ đâu vì chủ yếu là phần " Trật tự " chứ không phải phần " Giao thông "

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Em được một bạn CA Phường mách nhỏ rằng:
Theo quy định (Khép kín),CA phường chỉ được phép phát hiện và xử phạt các phương tiện tham gia giao thông vi phạm các lỗi sau:
1- Đi vào đường cấm.
2- Dừng đỗ xe không đúng quy định.
Họ không được phép xử phạt các lỗi khác,mà phải dành cho các anh CSGT.

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
CSGT sẽ ko vô tới hẻm kiểm tra đâu.bác chỉ cần dẫn xxx phường uống cafe, trà nước để mấy anh ăn tết

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Em thấy mấy vụ này chủ yếu là tình làng nghĩa xóm là chính.
Chỉ cần 1 nhà nào đó thấy "ngứa mắt" và ganh tỵ thì alo lên phường....
Nên cái này cũng nên xử khéo ở hàng xóm và trên phường tý.

• Like
Reactions: hru_saigon
Hạng B2
7/6/12
170
1
0
www.hostforbusiness.com
NGUYEN T nói:
Em được một bạn CA Phường mách nhỏ rằng:
Theo quy định (Khép kín),CA phường chỉ được phép phát hiện và xử phạt các phương tiện tham gia giao thông vi phạm các lỗi sau:
1- Đi vào đường cấm.
2- Dừng đỗ xe không đúng quy định.
Họ không được phép xử phạt các lỗi khác,mà phải dành cho các anh CSGT.
Nhưng nếu có chuyên đề do Quận hoặc TP chỉ đạo xuống thì nó vẫn phạt được đó bác :confused: Nếu làm theo chuyên đề thì các bác đòi tụi nó cho xem quyết định nhoen :D

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Chỗ em có thằng chuyên đậu xe ngay ngã 3 hẻm, mỗi lần ra vào toát mồ hôi, nhắc mấy lần mà vẫn vậy.

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Phần trà nước giải quyết kiểu tình cảm thì em thấy cũng hợp lý. Nhưng mà khổ cái là có lần 1 thì sẽ có lần 2, ... tình cảm càng nhiều càng khổ:(