Hạng C
25/5/12
593
4
18
48
bó tay với câu trái qui định

tuannm1 nói:
fourwheel nói:
...<span style=""color: #0000ff;"">Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, </span><span style=""color: #0000ff;"">hè phố trái quy định.</span>

--> Theo luật thì mấy cái bôi đỏ coi bộ dễ, nhưng cái màu xanh cuối cùng sợ nhứt vì chẳng rõ là quy định gì, của ai!
Dòng màu xanh này, theo luật hiện hành mà em biết, có những quy định sau đây mà các bác tài phải theo:
- Biển cấm đậu xe, hoặc biển cấm dừng và cấm đậu, cắm ở ngay đầu đường.
- Vạch cấm đậu xe (vạch vàng đứt quãng), hoặc vạch cấm dừng và cấm đậu (vạch vàng liền nét), kẻ dọc theo lề đường.

Ngoài ra, còn có thể có những quy định về việc cấm để xe trên vỉa hè để bảo đảm trật tự mỹ quan thành phố (hồi đó cứ nghe ra rả suốt :D). Việc cấm chủ yếu do xe 2 bánh hay để tràn lan, nhưng xe hơi cũng bị cấm theo luôn.

Nếu xxx đòi phạt bác chủ vì lỗi như cái dòng màu xanh, thì bác chủ hãy yêu cầu xxx cho xem cái quy định đó.

Hạng B1
26/12/12
98
0
0
Khu dân cư có các quy định về cháy nổ, về an toàn..., đậu xe chiếm dụng hẻm bị phạt theo luật GT cũng đúng và quy định lấn chiếm lòng lề đường, khu vực công cộng cũng đúng.

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Đậu trong hẻm bị vịn chắc luôn. Đậu đường lớn còn bị vịn huống chi trong hẻm chật hẹp.

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Em nghĩ C.A phường chả rảnh đi lòng vòng kiếm chuyện phạt xe bác đâu. Nhà dân xung quanh ghen ăn tức ở báo đó.

• Like
Reactions: hru_saigon
Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Nhà bác ở trong đó mà bác còn bị phạt nữa hả? cái này em bó tay. Bác bị ghen ăn tức ở rồi

• Like
Reactions: hru_saigon
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.960
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
NGUYEN T nói:
Cái này chỉ có cách giải quyết tình cảm thôi.
Bản thân cái hẻm cụt thì có khác gì cái sân chung đâu.Nếu coi nó là cái sân chung cũng được,mà coi là đường nội bộ cũng được.Áp dụng luật GTĐB cũng được,mà châm chước cũng được.Trường hợp tương tự như của bác tồn tại khắp TP,nhưng hầu như CA không đến để gây khó dễ.
Bác chủ xem lại, nếu chỉ cần 1 nhà trong hẻm của bác không bằng lòng với việc đỗ xe như thế và họ có kiến nghị lên CA Phường, thì đó có thể là nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng bác bị CA đến đòi lập BB.
Em theo ý kiến này.

Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Luật chung chung, nên ... hên xui thui Bác ợ, ở cái xứ mình ở dân đen nó khổ lắm Bác ợ, dân đen khổ lắm rùi quan ơi là quan ơi...

Hạng C
6/10/11
889
13
38
Phạt đó bác ơi, em đậu ở Q10 cũng bị mấy lần nhắc nhở rồi, dù ko có biển cấm. Nếu bác đậu thường thì chỉ có quan hệ tình cảm thì mới được