Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Em có để ý thì thấy rất nhiều bác cài sẵn dây an toàn trên xe, khi ngồi vào ghế chỉ cần kéo dây qua vai là lăn bánh thôi. Chắc chắn 100% làm như vậy là không đúng, không an toàn khi lái nhưng tại sao các bác vẫn làm thế.
Thêm nữa, em thấy có mấy "mợ" bầu bí vẫn cầm volang. Đeo dây an toàn đúng cách thì cấn cái bụng mà đeo kiểu "đờ mi" giống ở trên thì không an toàn.

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Chắc các bác ấy không thấy tầm quan trọng của dây an toàn.
Cái vụ bà bầu, không lẽ có bầu không được lái?

Hạng D
2/2/12
1.080
1.472
113
Mars
Tại chưa gãy xương vai chưa sợ đó mà. Em ghét nhất xe em đưa tài xế chạy xong để cái dây gài sẵn trên ghế. Ngồi vô là choàng qua vai thôi.

Hạng D
14/8/11
4.168
88.441
113
Cứ theo đúng như hướng dẫn thôi!! kéo qua vai gài vô.. vừa chéo cả vai vừa vòng cả bụng.... nếu không thì gọi là dây..... làm phép!! Mà làm phép thì gặp chuyện sẽ ... hết phép!
!

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em cũng đang lăn tăn vụ bầu bí cột dây an toàn ra sao, nếu cột đúng cách thì phần đai ngang sẽ chèn ngang bụng, mà em thì cực lực phản đối vụ choàng qua vai kiểu mấy bác tài xế. chưa kể xe em gầm cao nên cho dù ngồi băng giữa em cũng yêu cầu cài dây an toàn.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Dây an toàn, cái tên đã nói lên tất cả, chỉ mấy bác tài VN giỏi chế cháo, chuyên cài sẳn rồi ngồi vào chỉ quàng qua vai để xxx khỏi hỏi thăm.

Em thì lên xe mà không thắt dây an toàn thì không dám chạy. Nhiều người nghĩ rằng chạy chậm thì không cần thắt dây an toàn, thật ra cho dù các bác có chạy chầm chậm và thật cẩn thẩn mà bất ngờ có xe sau ủi tới hoặc táng ngang hông thì vị trí ngồi lái của các bác không còn chuẩn nữa dẫn đến chân ga, chân thắng và tay lái quơ loạn xạ ---> tai nạn là cái chắc.

Chào Bác!
Dây an toàn nhàm hạn chế thiệt hại ở mức thấp nhất khi có rủi ro xảy ra. sử dụng dây an toàn đúng cách là phải ngồi vào vị trí lái sau đó mới kéo dây an toàn qua người và cài vào chốt như vậy mới gọi là an toàn tuyệt đối. Còn các bác tài cài sẵn rồi kéo vô khi chạy thôi, còn độ an toàn khi có rủi ro xảy ra hầu như là không đảm bảo. chủ yếu là các bác đối phó CSGT thôi đó mà!

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Có Vợ cả bác nào bầu bí mà lái xe không? Chuyện dây an toàn tính sao ta?Trường hợp buộc phải lái xe thì cũng phải thắt dây an toàn thôi

Hạng B2
20/6/07
286
1.550
93
tài xế cài sẵn dây an toàn rồi chỉ choàng qua vai: là để đối phó xxx thôi, và dây an toàn như thế hoàn toàn không có tác dụng nào cả.

Bà bầu thắt dây an toàn bằng cách vẫn phải thắt dây ngang bụng nhưng phần dây chéo lại để ra sau lưng, như thế không hạn chế tác dụng của dây (giống như dây an toàn trên máy bay) mà đỡ bị cấn.
Khi có va chạm, bà bầu gặp nguy hiểm cực lớn nếu ko có dây an toàn.