Tư Vấn Chia Sẻ Dây curoa???

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
Các bác ơi tuổi thọ của dây curoa loại tốt khoảng bao lâu vậy ??? Làm thế nào để nhận biết là nó sắp đứt? và làm thế nào để biết là nó đủ độ căng ?cám ơn các bác.

Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
Thấy nó nứt nẻ (lão hoá), lỏng le hết tăng nổi (nếu đúng chỉ có thể đè tay vô khoảng 1-2cm tuỳ dây dài hay ngắn) hoặc mặt tiếp xúc mòn giơ mấy sợi vải ra...:D:D thì thay thôi!!!! Tui nói vậy đúng không nhỉ:p:p:p

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Dây curoa có lỗi (trùng, sứt ....) thì khi chạy thường phát ra tiểng rít.
Trên một số loại xe đời mới có thêm một bộ phận căng dây curoa tự động ( dùng puly kết hợp với lò xo, giống như cái tự động căng xích của xe đạp địa hình ý).

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
ok. ngon rồi em cám ơn các bác, em đi xa chỉ sợ nó đứt thôi tại vì tiếc tiền mua quả dự phòng. he he

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam
Ở Maximart Cộng Hòa có bán chai dung dịch làm tăng độ bám, tăng tuổi thọ dây curoa, có bác nào xài thử chưa cho mọi người biết kết quả với.

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13
RE: Dây curoa???

Xe em Lancer Gala, đi được 33k. Mới đây khi đề máy vào buổi sáng em nghe thấy có tiếng dây cu-roa kêu rin rít, chạy một lúc thì hết. Từ khi tậu về, hệ thống dây cu-roa chưa hề được sờ đến. Các bác khuyên em nên bảo dưỡng thế nào ?

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

Trích đoạn: Sportwagen

Xe em Lancer Gala, đi được 33k. Mới đây khi đề máy vào buổi sáng em nghe thấy có tiếng dây cu-roa kêu rin rít, chạy một lúc thì hết. Từ khi tậu về, hệ thống dây cu-roa chưa hề được sờ đến. Các bác khuyên em nên bảo dưỡng thế nào ?

33k thì bác ra gara xem căng được khôg, mặt dây cũ quá thì thay dây mới, vậy thôi

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: Sportwagen

33k thì chỉ cần tăng nó lên thôi, xe em 60k chưa thay và cũng chưa thấy có biểu hiện gì cần phải thay :D

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

theo đúng bài của gara Mitsu thì khoảng >30k là thay rồi

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Có nhiều loại xe thời nay như BMW nó có thể tự căng dây curo được bác khỏi đụng tới