Hạng C
22/5/14
939
48.575
93
Thật ra, rockman nói cũng có phần đúng nhưng chưa đúng hết.
Chú Gù nói tui vầy:
  1. LK Đa đỉm và Tay đòn kép đều dựa trên nguyên lý là phải có ít nhứt 5 đỉm liên kết.
  2. Về nguyên tắc, Nguyên lý LK Đa đỉm là Cải tiến từ Nguyên lý Tay đòn kép.
  3. Mỗi Hãng xe có riêng 1 bí kíp và bản quyền cho Kiểu Loại Hệ thống treo Đa đỉm và Tay đòn kép mà Hãng đó đã R&D.
  4. Vì vậy, có thể Tay đòn kép của Hãng Xe Sang sẽ tốt hơn LK Đa đỉm của Hãng xe bình dân. Cũng có thể Tay đòn kép của MBA (Mer, Bim, Audi), LAI (Lexus, Acura, Infinity) ngon hơn LK Đa đỉm của Toy, Hon, Nissan, Subaru.
Riêng Subaru thì như @SubaruLover nói ảnh và dân Mỹ mua có lẽ là do Subaru có S-AWD (Real Full Time) ở tất cả các bản, kể cả bản base để đi tuyết chứ ko như các Hãng khác AWD (Real Full Time) chỉ có ở Bản nâng cao, cũng ko AWD giả cầy như 1 số Hãng khác (chủ đạo là FWD, chỉ AWD khi bánh trước bị trượt).

Subaru bán ở VN cũng chỉ PR 4 Công ngệ cốt lõi của họ:
  1. Máy boxer.
  2. Symmetrical AWD (S-AWD).
  3. Khung gầm toàn cầu SGP (Subaru Global Platform).
  4. Eyesight.
Ko thấy Subaru PR Hệ thống treo!
Thỉnh @K@nny!

Rav4 2016 bạn em, dính tuyêt cao cỡ 40cm, nó ko biết lái nên đạp ga 2,3 nhát thì bị lún luôn. 2 bánh trước xoay trong khi 2 bánh sau im ru. Kết quả 3 người đẩy ra.:D

Thằng nào bình dân xài treo sau xương đòn kép mời anh cho vài model minh hoạ

Camry 2018 và honda nsx. Mec hình như sài cho bánh trước nhiều.
Em thuộc dạng da trâu nên ko để ý vì ko biết. :D

• Wow
Reactions: civic habanero
Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Thằng nào bình dân xài treo sau xương đòn kép mời anh cho vài model minh hoạ
Dạ, cũng như đại đa số các anh ở đây, e chém đại chứ biết mịa gì đâu mà ví dụ.
Các anh phân tích ưu điểm của hệ thống treo này so với hệ thống treo kia. Chém tá lả mà đâu cần biết cái hệ thống treo nó có cấu tạo bao nhiêu bộ phận chính, và mỗi bộ phận đó nó coa nhiệm vụ gì, ở giai đoạn nào, trong trường hợp nào, tình trạng mặt đường như thế nào vân vân và mây mây
Chém về xe ở CNL thì em chỉ tin mỗi Thánh Nhân thôi mặc dù đôi khi ảnh chém e cũng chả hiểu gì :p

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bán tải anh xài lk gì vậy??
Mà mấy cái gờ kiểu kcn thì xe nào cũng bay nhé.
Gờ mấy cái cầu thôi mà mình ngồi 7 chỗ nissan gì giống sienna đã bay tung nóc.
Nissan Quest :)
Gờ mấy cầu ở VN làm khác quái gì tấm thớt cho motor bay.
Mình đi con pickup có 1 tấn 9 mà qua gờ giảm tốc như muốn bay (đập đầu lên trần) nếu so với con E90, phân bổ trọng lượng xe cũng là 1 phần quan trọng không thua gì hệ thống treo, cái này bọn BMW làm rất tốt.
Còn con xe hiện tại đầu nặng đít nhẹ, chạy thế nào cũng có cảm giác bị văng đuôi ở tốc độ cao.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.127
113
www.phindeli.com
Nissan Quest :)
Gờ mấy cầu ở VN làm khác quái gì tấm thớt cho motor bay.
Mình đi con pickup có 1 tấn 9 mà qua gờ giảm tốc như muốn bay (đập đầu lên trần) nếu so với con E90, phân bổ trọng lượng xe cũng là 1 phần quan trọng không thua gì hệ thống treo, cái này bọn BMW làm rất tốt.
Còn con xe hiện tại đầu nặng đít nhẹ, chạy thế nào cũng có cảm giác bị văng đuôi ở tốc độ cao.
Bán tải pickup phần lớn vẫn xài nhíp treo sau?

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
nhân thớt hay... em ghé, trên này anh nào có Navara EL nhà chán nhà chê... muốn xuống sedan thì mình khớp lệnh nhé :D

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
nói về độ nhạy chân ga... trong các xe cỏ hạng C trở xuống em đã đi, thằng cerato là nhạy nhất... :D đạp kiểu gì mà cứ như siêu xe ấy các anh ạ :D

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Đế chế Nissan tới hồi lụi tàn !????

giữa 2017, odo 86000.
500 khớp lệnh luôn, kkk
nhân thớt hay... em ghé, trên này anh nào có Navara EL nhà chán nhà chê... muốn xuống sedan thì mình khớp lệnh nhé :D
Đế chế Nissan tới hồi lụi tàn !????

• Like
Reactions: YOLO