Hạng B2
28/8/06
454
0
0
RE: Đề nghị bác Tsrh tổ chức test Santa Fe tại Tp.HCM

Trích đoạn: Kienvang

Tôi chỉ nói độ êm của máy dầu, bác xem lại cho kỹ trước khi phát biểu nhé. Có câu nào tôi nói SF hơn Prado đâu, nhưng với Fortuner, tôi nghĩ bác nên test cùng SF là biết ngay mà. Giá cũng same same!

Bác so SF với Fortuner làm gì cho mất công, xe Fortuner là con xe tệ nhất của Toy chỉ dành cho khu vực ĐNA thôi mà.
Mà offroad thì FT chắc là hơn, vì nó xây dựng trên nền tảng của xe pick-up mà: Cùng chung chassis với ẻm Ỉn , Hilux
Vấn đề máy dầu cũng vậy: về công nghệ máy dầu thì còn lâu Toy mới theo kịp Huyndai :D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Casper

Tôi chỉ nói độ êm của máy dầu, bác xem lại cho kỹ trước khi phát biểu nhé. Có câu nào tôi nói SF hơn Prado đâu, nhưng với Fortuner, tôi nghĩ bác nên test cùng SF là biết ngay mà. Giá cũng same same!

Bác so SF với Fortuner làm gì cho mất công, xe Fortuner là con xe tệ nhất của Toy chỉ dành cho khu vực ĐNA thôi mà.
Mà offroad thì FT chắc là hơn, vì nó xây dựng trên nền tảng của xe pick-up mà: Cùng chung chassis với ẻm Ỉn , Hilux
Vấn đề máy dầu cũng vậy: về công nghệ máy dầu thì còn lâu Toy mới theo kịp Huyndai :D
Casper : Em đồng ý với quan điểm của bác .FOTUNER em có dịp ngồi lên rồi .Nói các bác đi FOTUNER thông cảm chứ cả nội thất , độ chau chuốt đến từng chi tiết nhựa , táp lô ...đến tiếng máy , cách âm ..chứng tỏ bọn TOY nó ko coi trọng TT DNA ..TOY động cơ rất bền , tiết kiệm nhiên liệu , thương hiệu tốt bán lại dễ và lỗ ít ...ai cũng công nhận nhưng ko phải cái xe nào gắn mác TOY cũng hơn hẳn các loại xe khác cùng giá tiền . TOY Fotuner ( máy dầu ) SF ( máy dầu ) là 1 VD cụ thể ..

Tập Lái
15/3/06
35
0
0
đâu chả được

Trích đoạn: Casper

Cho em chút dẫn chứng về công nghệ máy dầu thua xa Hyundai đi bác (bác nên viết đúng tên nhà SX) Có chăng sản phẩm máy dầu của toyota nó ít thôi bác ạ vì thị trường Nhật không chấp nhận máy dầu (theo em biết thì hình như chính phủ Nhật mới có quyết định cho sử dụng máy dầu vào năm 2006, cái này em không chắc lắm). Còn trong cái máy dầu của Hyundai nó được tích hợp rất nhiều công nghệ từ các hãng tên tuổi lớn hơn Hyundai nhiều đó bác!
Bác có cơ sở nào không khi nói Fortuner chỉ dành riêng cho thị trường ĐNA???

@Bác pinocio : Bác dường như có được rất ít kiến thức về ô tô, em dám nói thế vì bác nói bọn TOY nó không coi trọng thị trường DNA dựa trên cái trực quan của bác khi nhận thấy nội thất gồ ghề của fortuner, bác ơi hãy xem lại các dòng SUV nhé, ít cái nào nhà sản xuất tập trung vào mấy cái bác kể lắm bác ạ! Không biết bác đã dùng nhiều loại xe chưa, thời gian sử dụng bao lâu nhưng em nghĩ có nhiều người cười khẩy khi nghe câu này đấy!
Có câu này em hoàn toàn đồng ý với bác :nhưng ko phải cái xe nào gắn mác TOY cũng hơn hẳn các loại xe khác cùng giá tiền . để mà hơn hẳn trong cùng dòng cạnh tranh thì làm gì có thằng nào đâu bác kể cả BMW, MB, AUDI, GM, FORD .... khi đưa ra sản phẩm của mình cũng chỉ mong hơn loại đồng hạng của đối thủ cạnh tranh ở 1 vài điểm thôi bác ạ! Bác đừng nói em chấp nhặt câu chữ ở đây nhé vì chữ hẳn này nó làm cả câu nói của bác trở thành 1 mệnh đề đấy!

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

@Backalive : Em chỉ so sánh cụ thể Fortuner Model xuất về VN và SF và chỉ máy dầu thôi bác nhé ...Kiến thức về oto của em thì đúng là ko nhiều bằng bác nhưng bằng mắt thường ai cũng thấy các sp đang bán chạy ở DNA như INO , VIOS nó ko xuất hiện ở các thị trường cao cấp như Tây âu và Bắc Mỹ bác ợ... Còn các Model ALTIS , CAM 2007 lắp tại VN so với các sản phẩm nhập nguyên chiếc thì chất lượng như thế nào ...Nếu TOY coi trọng NTD ở VN nói riêng và DNA nói chung chắc dân ta đã đuợc sử dụng các sản phẩm chất lưọng tốt hơn ( em chưa bàn đến giá thành ..)
Em thấy bác rất am hiểu về xe hơi nhất là xe Nhật và nhiệt tình với box Hyundai ..:D:D, hôm nào hội SFC offline bác rảnh qua
với bọn em nhé , nhân tiện test SF luôn rồi bác cho đánh giá khách quan vì anh em đi SF dễ bị cảm tính , xe mình đi ai chẳng khen nó hay nó tốt ..

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Mb_fan trước kia chú nói chuyện khá dễ thương, nhưng khỏang 1 tháng gần đây có vẻ hơi lên mặt về kiến thức xe cộ của mình và nói nhiều câu hơi thất lễ rồi nhé,
trong đây hầu hết đều lớn tuổi hơn chú mà?
Hay là áp lực ở trường để vào LHP lớn quá ??? :D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Trích đoạn: HoangRambo

Mb_fan trước kia chú nói chuyện khá dễ thương, nhưng khỏang 1 tháng gần đây có vẻ hơi lên mặt về kiến thức xe cộ của mình và nói nhiều câu hơi thất lễ rồi nhé,
trong đây hầu hết đều lớn tuổi hơn chú mà?
Hay là áp lực ở trường để vào LHP lớn quá ??? :D

@Backalive....Bác dường như có được rất ít kiến thức về ô tô...

Đang bình lựng dzụ Fe mà sao các bác nhảy qua bình lựng cá nhân vậy, Hình như vi phạm nội quy forum rồi, về chủ đề chính đi các bác.

Bác nào test Fe cho AE 1 bài cảm nhận nhiều thông tin đi, đang đọc hay mà sao không thấy các bác viết tiếp. Ai không thích thì đừng đọc :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/3/06
35
0
0
đâu chả được

[/quote]

Đang bình lựng dzụ Fe mà sao các bác nhảy qua bình lựng cá nhân vậy, Hình như vi phạm nội quy forum rồi, về chủ đề chính đi các bác.

Bác nào test Fe cho AE 1 bài cảm nhận nhiều thông tin đi, đang đọc hay mà sao không thấy các bác viết tiếp. Ai không thích thì đừng đọc :)
[/quote]

Xin lỗi bác pinocio em đã cá nhân hoá trong bài viết trên, mong bác bỏ quá (bột phát vì đọc câu bác nói:"...cả nội thất , độ chau chuốt đến từng chi tiết nhựa , táp lô ...đến tiếng máy , cách âm ..chứng tỏ bọn TOY nó ko coi trọng TT DNA...." )

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tonngocnghia

Cái này đề nghị bác Kebab và bác Webmaster hôm đó vần, vò em SF của bác Tsrh dữ lắm! Nhất là bác WM còn hẹn đầu tuần viết bài cảm nhận nữa. Đề nghị 2 bác lên tiếng nhé! Tks

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Backalive

[/quote]

Xin lỗi bác pinocio em đã cá nhân hoá trong bài viết trên, mong bác bỏ quá (bột phát vì đọc câu bác nói:"...cả nội thất , độ chau chuốt đến từng chi tiết nhựa , táp lô ...đến tiếng máy , cách âm ..chứng tỏ bọn TOY nó ko coi trọng TT DNA...." )
[/quote]
Có gì đâu bác , lên OS cũng chỉ vui thôi mà . Biết được cài gì thì chia xẻ với anh em , nếu sai thì mọi người góp y mình sửa cho nó đúng . Nhân bất thập toàn ..:D:D

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Trích: biencan:
bác mọc ở đâu ra đấy??
Pó tay.
Nhất trí nên quay về về chủ đề chính, các bác đã test xe xin cho biết cảm tưởng thêm đi