Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
RE: Đề nghị bác Tsrh tổ chức test Santa Fe tại Tp.HCM

Trích đoạn: minhtit

Còn lý do tại sao mà chúng tôi khi thử xe có đạp thốc ga để vòng tua xe lên tới 5-6k, đó là chúng tôi thử độ tăng tốc của xe, thử xem xe tăng tốc từ 0-100km/h trong bao lâu. Thực tế đã cho thấy rằng độ tăng tốc của xe Santa Fe là tốt, máy không bị gằn và hoạt động ở vòng tua cao so với tốc độ, khi đạt tới mức 100km/h vòng tua cũng chỉ vào khoảng 5-6k vòng/phút. Còn chiếc captiva thì độ tăng tốc kém hơn hẳn, máy hoạt động nặng hơn, khi xe đạt tốc độ 70km/h mà vòng tua máy đã lên tới 5-6k vòng/ phút mặc dù là máy 2.4, tuy nhiên đó cũng là do công suất của captiva nhỏ hơn Santa Fe (136hp @6,000rpm/ 155hp @ 4,000rpm) và trọng lượng của xe Captiva so với Santa Fe là 1,840kg/ 2,550kg

Em mong rằng xe của bác Tsrh đã chạy hơn 1000km, chứ xe mới mà các bác test kiểu thốc máy này thì chắc không mấy gì tốt cho máy xe.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nineeleven

Trích đoạn: minhtit

Còn lý do tại sao mà chúng tôi khi thử xe có đạp thốc ga để vòng tua xe lên tới 5-6k, đó là chúng tôi thử độ tăng tốc của xe, thử xem xe tăng tốc từ 0-100km/h trong bao lâu. Thực tế đã cho thấy rằng độ tăng tốc của xe Santa Fe là tốt, máy không bị gằn và hoạt động ở vòng tua cao so với tốc độ, khi đạt tới mức 100km/h vòng tua cũng chỉ vào khoảng 5-6k vòng/phút. Còn chiếc captiva thì độ tăng tốc kém hơn hẳn, máy hoạt động nặng hơn, khi xe đạt tốc độ 70km/h mà vòng tua máy đã lên tới 5-6k vòng/ phút mặc dù là máy 2.4, tuy nhiên đó cũng là do công suất của captiva nhỏ hơn Santa Fe (136hp @6,000rpm/ 155hp @ 4,000rpm) và trọng lượng của xe Captiva so với Santa Fe là 1,840kg/ 2,550kg

Em mong rằng xe của bác Tsrh đã chạy hơn 1000km, chứ xe mới mà các bác test kiểu thốc máy này thì chắc không mấy gì tốt cho máy xe.
Chạy liên tục thì cũng xót ruột thật. Nhưng đây, anh em chỉ test vài vòng. Thiệt một chút cũng được, nhưng bác ấy sẽ có thêm nhiều anh em chạy SF ở SG-> cái này không đo đếm được bác ạ.
Cũng như, xe tôi hôm mới về chạy vài trăm km, bác Cua, Taybac, Pinocio, anhhao_111... cũng đã làm vài vòng test. Kết quả này góp phần không nhỏ cho sự lớn mạnh của SFC ngày hôm nay, các bác xem list là thấy ngay;) Mà tôi tin là SFC chỉ là một phần nhỏ trong số những người đang chạy xe SF. Hà Nội, giờ này có thể vắng một vài cơn mưa, nhưng SF bắt đầu chạy như "lợn con" rồi, và điều này ko phải người nào cũng thích:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=643215
Như đã hẹn với các bác SG, ngày mai Kienvang tôi đây sẽ bay vào Tp.HCM để
với các bác. Bác Tsrh- chủ tịch tương lai của SFC thành phố HCM nhớ bố trí thời gian nhé. Rất tiếc là một thành viên khác ở SG đang chuẩn bị đặt SF, bác Vũ đang công tác tại Quy Nhơn không tham gia được...
Cũng vui mà chia sẻ với các bác rằng, sau khi có ý kiến sơ bộ về vụ test xe bác Tsrh từ thirdparty (trung gian) là các bác trong BĐH (dù vẫn kiệm lời, nhất là bác Hải củ cải và Kệ-bắp vẫn đang nợ anh em quan tâm SF bài cảm nhận sau khi test xe đấy:mad:), thì đã có nhiều anh em ở SG liên lạc để tìm hiểu thông tin. Ngoài bác Vũ còn một số bác khác nữa...
Hy vọng, lần nam du tới, đã có thể offline cùng SFC HCM:D
Lời cuối: các bác nhớ đăng kí ở link trên nhé!
Nhân dịp bác Kienvang vào Sài gòn, OS offline bất thường

Thời gian: 18h ngày 18/10/2007
Địa điểm: Quán Vừơn Xưa - 153 Xô Viết Nghệ tĩnh

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thanks các bác trong ban điều hành đã tiếp đón chu đáo. Bác Nguyên thì đón tận cửa khách sạn, bác Hiepdx mới múc được em 3.5Q đưa về cũng tận cửa.
Cách đây vài tuần chỉ mới được test xe, uống cafe cùng các bác, giờ thì lại được cụng li với hầu hết các cốt cán trong BĐH: Hải webmaster, bác Phonglưu, bác LQT, bác Nguyên, Duongcao, Kebab, Kiên Vkool, HiepDX, Bman, Ty... và cả Mad-Lion (đang chờ đặt SF) nữa chứ. Tiếc là bác ThanhTsrh bận xử lí sự cố ngập mưa ở công trình nên không tham gia được.
Tranh thủ lên OS gõ vài dòng cảm ơn tấm thịnh tình của các bác nhưng vẫn không gõ được nhiều vì vẫn đang phê...:D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Nhưng bác nhớ cho em xin bản Full Option của vụ kia nhé....l

Hạng B1
24/12/06
71
46
18

Chào các bác ,ở HN thì mua Sante Fe ở Salon nào thì giá cả hợp lý mà lại có đầy đủ option ạ?

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Các bác trong buổi test xe nợ ae lâu quá rồi nhá. Em chờ lâu quá mà không thấy các bác cho kết luận?!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: ngocanhhair

Chào các bác ,ở HN thì mua Sante Fe ở Salon nào thì giá cả hợp lý mà lại có đầy đủ option ạ?
Trừ HMV ra còn rất nhiều cty nhập xe SF từ CLX đến SLX. Ví dụ 128 Trần Duy Hưng, Gia Lâm, Giải phóng, 5C Nguyễn Công Trứ.... Bác chịu khó đi 1 vòng:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: bugi

Các bác trong buổi test xe nợ ae lâu quá rồi nhá. Em chờ lâu quá mà không thấy các bác cho kết luận?!
Đây là một đề nghị chính đáng. Các bác tham gia test xe hôm nọ, anh em rất hoan nghênh sự hồi âm sớm của bác Minhtit. Còn đại diện cho anh em trên 4R, tôi xin phép phê bình đích danh 2 bác Webmaster và Kebab vì vẫn chưa post bài cảm nhận như đã cam kết với anh em. Hôm nhậu 17/10, bác Bắp có nói vì anh em tranh cãi ghê quá về chủ đề SF nên các bác ngại đưa ra đánh giá vì chủ yếu là khen. Nhưng tôi nghĩ, các bác khách quan, trung lập thì không ai nói gì được các bác cả. Ngay như tôi đang chạy SF nhưng tôi thấy hay điểm nào đều nói ra, nhiều người đã đang và sẽ nghĩ này nọ, nhưng tôi không care lắm, vì tôi nghĩ nếu mình đặt lợi ích cho số đông mà làm được một điều gì đó là vui rồi!:D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: bugi

Đây là một đề nghị chính đáng. Các bác tham gia test xe hôm nọ, anh em rất hoan nghênh sự hồi âm sớm của bác Minhtit. Còn đại diện cho anh em trên 4R, tôi xin phép phê bình đích danh 2 bác Webmaster và Kebab vì vẫn chưa post bài cảm nhận như đã cam kết với anh em. Hôm nhậu 17/10, bác Bắp có nói vì anh em tranh cãi ghê quá về chủ đề SF nên các bác ngại đưa ra đánh giá vì chủ yếu là khen. Nhưng tôi nghĩ, các bác khách quan, trung lập thì không ai nói gì được các bác cả. Ngay như tôi đang chạy SF nhưng tôi thấy hay điểm nào đều nói ra, nhiều người đã đang và sẽ nghĩ này nọ, nhưng tôi không care lắm, vì tôi nghĩ nếu mình đặt lợi ích cho số đông mà làm được một điều gì đó là vui rồi!:D

Thôi bác KV ạ, chắc các bác ấy cũng bận nên ko reivew được. Vả lại bây giờ thì giá trị SF ở VN ta đã được khẳng định, chê ít khen nhiều. Hiện đã và sẽ hạ giá, xe chạy ra đường ngày càng nhiều thì điều ấy chính là sự khen ngợi rồi còn gì, anh em Fan Club còn mong gì nữa nhể :D:D:D