Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Em thì cám ơn XXX nhiều lắm. Vì nhờ có XXX mà khi lái xe trên đường em cảm thấy yên tâm phần nào, bởi ít nhiều các bác tài khác cũng chấp hành LGTĐB khá hơn, "đỡ bát nháo hơn" (ngoại trừ các hung thần ben, công, tải có bảo kê, mua đường).

Còn bản thân mình luôn tự hào là Oser, lái từ tốn, ráng học hỏi ACE trên OS để đi đúng luật, tránh va chạm với XXX. Logo OS vẫn dính chặt trên mông vợ 2 của em.

Hạng B2
17/7/10
223
51
28
mây bác nên nhớ khi xảy ra vụ viêc giữa os và phạm gia thì có C50 Bộ Công An vào cuộc cho nên hiện giờ os cũng ít nhiều bị truyền thông nhòm ngó,tốt nhât tránh voi chẳng xấu mặt nào,thây nhiêu bác cứ nghĩ xxx sợ a e os thì lầm to rồi mấy bác ơi,chỉ có dân sợ chính quyền chứ đời nào chính quyền lại sợ nhân dân

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
3dhoanthien nói:
mây bác nên nhớ khi xảy ra vụ viêc giữa os và phạm gia thì có C50 Bộ Công An vào cuộc cho nên hiện giờ os cũng ít nhiều bị truyền thông nhòm ngó,tốt nhât tránh voi chẳng xấu mặt nào,thây nhiêu bác cứ nghĩ xxx sợ a e os thì lầm to rồi mấy bác ơi,chỉ có dân sợ chính quyền chứ đời nào chính quyền lại sợ nhân dân

Sợ gì bác ui!
Em thiển nghĩ chẳng ai sợ ai cả giữa OS và XXX. Mình chạy đúng luật, XXX họ đại diện thực thi pháp luật(nếu mình sai)

Còn thiên hạ nhào zô dòm ngó OS mình nhiều, em cho là tốt quá chứ bác.
Chính vì vậy, em cũng mong ACE OS mình cẩn ngôn hơn khi CM để thể hiện uy thế của diễn đàn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
làm đúng thì chẳng việc gì phải sợ.
làm sai thì lấp ló,dòm trước ngó sau.
Ở đây e thấy chẳng có ai dám quậy và đủ khả năng quậy xxx cả.Chẳng qua là con người ai cũng có lúc đúng lúc sai cả xxx cũng vậy.Nhưng thường thì ít xxx nhận sai(e nói ít chứ ko phải ko có) nên dân đen như bọn e cần có bằng chứng mới dám nói chứ nói bậy ăn đòn chết chứ phải đùa đâu>E thấy bác chủ dùng từ Quậy là ko hợp lý lắm.

Hạng B2
22/5/11
494
0
0
33
xxx bây giờ cũng chịu khó vào OS đọc bài lắm, cũng có Oser cũng là xxx. Giống như trường hơp bác chủ gặp phải mình cũng nên suy nghĩ chút các Bác nhỉ.

Hạng B2
24/3/11
355
2.655
123
NGUYEN T nói:
Cái logo OS,thật ra không phải là lá bùa.
Không phải cứ dán nó lên xe là các bác chạy xe đúng luật,và không phải có nó thì các bác có quyền chạy sai luật,và tất nhiên,không phải gắn nó lên xe thì các bác trở nên khác biệt với những người lái xe khác ko có logo OS.Nói cho cùng,nó chỉ là một biểu tượng của diến đàn,trên đường,nó chứng minh cho mọi gười thấy rằng các bác có tham gia diễn đàn của OS.Việc tham gia diễn đàn OS mang lại rất nhiều lợi ích,ở đó mình học hỏi được rất nhiều điều,và cũng chia xẻ được nhiều điều.Cũng nhờ tham gia OS,mà em ngày càng nắm vững hơn các vấn đề về luật GTĐB.
Vì vậy,em thiết nghĩ,gắn logo hay không gắn logo,điều quan trọng đầu tiên,là mình phải chấp hành đúng (không thể tuyệt đối được nha-vì giao thông của mình còn nhiều bất cập quá) các quy định về GTĐB.Khi mình chạy xe đúng,thì mình chẳng ngại gì.Khi mình chănge ngại gì,thì làm gì phải sợ cha con thằng nào,áo vàng hay áo xanh phải không các bác?
Theo em,việc bác nào lỡ vi phạm trên đường,dù là cố ý hay không cố ý,thì dù có xử lí bằng cách nào đó,khi xong rồi,cũng chỉ nên chia xẻ kinh nghiệm tránh mắc lỗi trong những trường hợp tương tự cho anh em,thay cho việc sỉ vả xxxxxxx thế này thế nọ!
Việc xxxx nhận tiền hối lộ,là kết quả của cả một tổng thể các yếu tố kinh tế và xã hội của thể chế chính trị,cơ chế kinh tế xã hội và truyền thống văn hóa Việt nam ta trong giai đoạn xã hội hiện nay,trong đó có việc suy nghĩ đưa tiền để giải quyết cho nhanh của các bác lỡ vi phạm.Nếu đặt họ và một đất nước khác,chưa chắc các bác vi phạm dám thực hiện hành vi 50/50 đâu.Vì vậy,việc ăn tiền của xxxx là hệ quả của nhiều nguyên nhân tác động qua lại.Họ có lỗi,bắt đầu bởi sự vi phạm của anh em mình thôi mà.
Vì thế,theo em,OS nên đưa ra một Slogan nào đó,đại loại:
ĐÃ LÀ OSER, LÁI XE LUÔN ĐÚNG LUẬT!
Bác này nói rất đúng nè!!!

Hạng B2
24/3/11
355
2.655
123
truongsonk300 nói:
Zinger10 nói:
Em có ý kiến là: Các Anh em đã dán logo OS nên tự vấn mình để hành xử văn minh, văn hóa với niềm tự hào và trách nhiệm của một OSER.
Tham gia giao thông đúng luật. Khi lỡ vi phạm yêu cầu xxx lập biên bản và đóng phạt, không lăn tăn, không trả tiền cà phê cho xxx.
nếu ai cũng như bác thì XX ói luôn. em thây nhiều bác dàn Logo OS chạy ẩu pàcô luôn
Bác này quên rằng người dán logo và người lái (sử dụng) xe đôi khi không phải là một (cho thuê, cho mượn…)!!!!

Hạng B1
5/10/09
58
0
6
em ủng hộ để logo os mình chả việc gì phải sợ nếu đi đúng luật dừng đúng vạch.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.514
113
LHK3102 nói:
thaoarch nói:
tonjohn nói:
chuckyminh nói:
ko lẽ gỡ bỏ logo OS sao ta
E tính vậy đó bác !
Đi đứng từ tốn, tuân thủ luật GT, ko vi phạm --> không phải năn nỉ, nếu có vi phạm thì nghiêm túc đóng phạt, ko làm hư xxx ( em ghét nhất các bác đi sai, bị thổi thì vào năn nỉ, làm hư xxx rồi post bài chửi um sùm )
Em thì luôn tự hào với logo OS & dòng chữ www.otosaigon.com dán sau mông vợ 2
Chẳng việc gì phải sợ !!! Đó mới đúng tinh thần chân chính của OSer
. Đi đúng đường, tuân thủ luật GT. Thì K phải sợ gì cả. Nếu mình đúng thì cải tới bến, nếu sai thì đành chịu mất lúa. Logo cứ dán, k việc gì phải sợ. Có vài người mới nghe nói thế này thế kia là đã sợ thì có thể gọi là Oser không nhỉ.

- Em dán ngay mũi con vợ 2, khi đậu đèn đỏ các bác 2 bánh cứ dòm dòm cái mũi. Làm e cứ tưởng xe e bị gì. Chắc do decal. Em nên tháo hay để?