Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
theo em thì nếu thấy xxx thổi mà ko phục thì tranh luận tới cùng còn nếu mình vi phạm thì phải tìm quyền trợ giúpbằng cách này hoặc cách khác làm sao để giảm thiệt hại 1 cách thấp nhất,mà đã sai thì phải chịu chú đừng sau đó lên đây chửi bới hoặc kích động để các bác khác chống lại thì chỉ thiệt thân minh thôi, đó là ý em nếu các bác ko đồng ý cũng đừng ném đá tội nghiệp em

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
truongsonk300 nói:
theo em thì nếu thấy xxx thổi mà ko phục thì tranh luận tới cùng còn nếu mình vi phạm thì phải tìm quyền trợ giúpbằng cách này hoặc cách khác làm sao để giảm thiệt hại 1 cách thấp nhất,mà đã sai thì phải chịu chú đừng sau đó lên đây chửi bới hoặc kích động để các bác khác chống lại thì chỉ thiệt thân minh thôi, đó là ý em nếu các bác ko đồng ý cũng đừng ném đá tội nghiệp em

Hạng B2
11/7/10
126
0
16
Sài Gòn
NGUYEN T nói:
Cái logo OS,thật ra không phải là lá bùa.
Không phải cứ dán nó lên xe là các bác chạy xe đúng luật,và không phải có nó thì các bác có quyền chạy sai luật,và tất nhiên,không phải gắn nó lên xe thì các bác trở nên khác biệt với những người lái xe khác ko có logo OS.Nói cho cùng,nó chỉ là một biểu tượng của diến đàn,trên đường,nó chứng minh cho mọi gười thấy rằng các bác có tham gia diễn đàn của OS.Việc tham gia diễn đàn OS mang lại rất nhiều lợi ích,ở đó mình học hỏi được rất nhiều điều,và cũng chia xẻ được nhiều điều.Cũng nhờ tham gia OS,mà em ngày càng nắm vững hơn các vấn đề về luật GTĐB.
Vì vậy,em thiết nghĩ,gắn logo hay không gắn logo,điều quan trọng đầu tiên,là mình phải chấp hành đúng (không thể tuyệt đối được nha-vì giao thông của mình còn nhiều bất cập quá) các quy định về GTĐB.Khi mình chạy xe đúng,thì mình chẳng ngại gì.Khi mình chănge ngại gì,thì làm gì phải sợ cha con thằng nào,áo vàng hay áo xanh phải không các bác?
Theo em,việc bác nào lỡ vi phạm trên đường,dù là cố ý hay không cố ý,thì dù có xử lí bằng cách nào đó,khi xong rồi,cũng chỉ nên chia xẻ kinh nghiệm tránh mắc lỗi trong những trường hợp tương tự cho anh em,thay cho việc sỉ vả xxxxxxx thế này thế nọ!
Việc xxxx nhận tiền hối lộ,là kết quả của cả một tổng thể các yếu tố kinh tế và xã hội của thể chế chính trị,cơ chế kinh tế xã hội và truyền thống văn hóa Việt nam ta trong giai đoạn xã hội hiện nay,trong đó có việc suy nghĩ đưa tiền để giải quyết cho nhanh của các bác lỡ vi phạm.Nếu đặt họ và một đất nước khác,chưa chắc các bác vi phạm dám thực hiện hành vi 50/50 đâu.Vì vậy,việc ăn tiền của xxxx là hệ quả của nhiều nguyên nhân tác động qua lại.Họ có lỗi,bắt đầu bởi sự vi phạm của anh em mình thôi mà.
Vì thế,theo em,OS nên đưa ra một Slogan nào đó,đại loại:
ĐÃ LÀ OSER, LÁI XE LUÔN ĐÚNG LUẬT!
Rất đồng ý với bác!
Dán logo OS như là một cách mặc nhiên thừa nhận mình là người thượng tôn pháp luật, đường hoàng, có tư cách. các bác cứ nghĩ xem một khi đã dán OS thì đậu xe những chỗ "nhạy cảm" các bác cũng còn ngại nữa huống chi là phạm luật.
Các bác có thấy nếu 2 OSER khong biet nhau, cùng chạy xe trên đường mà có một OSER chạy cà chớn là lập tức bị lên diễn đàn ngay, huống chi xx là người giám sát việc chấp hành luật lệ GT.
XX dù sao cũng là con người được đào tạo, cũng biết nghe lẽ phải. Em nghĩ mọi việc cứ bình thường, nếu ta sai thì ta nhận như một người trượng phu, quân tử. Còn nhũng xx cố tình hư thì các OSER cứ đấu tranh đến cùng, khi có kết quả ngã ngũ rồi thì có thể nêu lên để chúng ta (cả OSER lẫn XX) cùng rút kinh nghiệm xử lý tốt hơn.
Và cũng rất đồng ý với bác MEXEHOP nữa!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48
nguyen64217 nói:
tonjohn nói:
Chiều nay e bị dính chấu , lổi vượt trong nội thị một em taxi chạy như rùa trên đại lộ Lê Hồng Phong ( gần nhà mà nên chạy láo tí ) . Lỗi đã rỏ nhưng khi e chi tiền thì XXX kiên quyết không lấy với lý do : " lấy rồi tối ông đưa lên otosaigon bêu xấu tụi tôi hả ? " Nhờ ăn ở phúc đức và tác phong nhã nhặn chân tình :) nên XXX chỉ phạt nhẹ nhàng tại chỗ e 3 xị và cho đi ngay
E viết bài này để các anh ấy có vào đây thì e xin gửi lời cám ơn và đề nghị các bác bớt quậy mấy ảnh dùm cái .Nếu các anh ấy làm nghiêm thì hồi chiều e mệt mỏi rồi !
bác sai thì đóng phạt đúng rồi, e nghĩ cũng nhờ OS mà xxx ngán làm nhanh cho bác đi. Chưa hiểu ý bác là xxx làm nghiêm thì bác mệt mỏi là sao? mình sai thì nhận biên bản rồi đi đóng phạt thôi, còn không sai thì chẳng có gì phải nể xxx cả.
Chuẩn

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Giờ họa hoằng lắm mới gặp oser trên đường, không nhiều như những năm 2007-2008.

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Điều quan trọng là ý thực của mỗi người. Leo lên xe cầm lái thì phải nghĩ đến sự an toàn của bản thân, gia đình, và cả những người tham gia giao thông, bởi có bất cẩn, rủi ro xãy ra thì ăn năn hối hận...đều đã quá muộn.
Bản thân em ủng hộ việc dán logo OS, nó như cảnh tỉnh, nhắc nhở mình phải lái xe đúng Luật, và vì bởi mình là 1 .......Oser.

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh
các bác cho em góp đôi lời chân tình.
Mục đích khi các bác đăng kí nhận sticker os là gì ạ ? có phải là vì yêu mến diễn đàn và muốn dc công nhận là 1 thành viên , là 1 oser hay ko ?
em nghĩ ngòai 2 mục đích trên , sticker os ko mang bất kỳ 1 hàm ý nào khác , và BDH cũng ko mong muốn bất kỳ 1 chuyện ko hay nào.
Chiếc áo ko làm nên thầy tu , em thiết nghĩ mình là công dân VN thì cứ sống và làm việc theo pháp luật hiện hành là dc.
Mình đi đúng , làm đúng thì ko sợ. Đi sai thì chịu phạt. Thấy bất bình thì lên tiếng. vậy thôi mà, mong các bác đừng căng thẳng nhé.