Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
pigeon nói:
Tưởng tượng có cái nhà mặt tiền của công ty Ô tô Xuyên Việt nọ trên đường Nguyễn Huệ sang trọng hoành tráng như ks Caravelle, tự nhiên lại có túp lều tranh xóm lá kê ngay mặt tiền, rồi các ông các bà xóm lá rách rưới nhiều chuyện tụ tập dựng xe đạp, xe xích lô cổ lỗ sĩ...lót dép ngồi nhậu đế gò đen, 8 um sùm những chuyện ...ngoài lề, các bác thấy có...hạp không?
haibi nói:
Tự nhiên thèm món bồ câu quay
Phụ bác đập cha nụi này

Cảm ơn bác Mạnh có ý tốt, thôi cứ để trong hẻm cho dễ bề.... buôn lậu
tụi em chui ra chui vô cái hẻm quen rùi ra mặt đường khói bụi, ô nhiễm, gió lớn dễ bị cảm lém :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Trong hẽm mà vẫn thu hút đông khách như Bò Né Huỳnh Văn Bánh, hay Ốc Anh Dạ Nam, Ốc gì đó bên Kênh Nhiêu Lộc thì thiết nghĩ ra mặt tiền chi ta?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RubyKid nói:
Em thì cứ Bookmark mỗi cái box XNL, mở trình duyệt, chọn vào nó trước tiên là xong. Sau đó muốn vào các box khác thì em lại quay ra.
Với em mặt tiền hay hẻm không quan trọng (em đã, đang làm MOD & SMOD cho vài 4rum) vì em nhảy dù xuống không hà nên cứ chọn đúng điểm là nhảy cái ào vào, hết chuyện nhảy ngược trở ra, xong. Thú thật là em cũng chả nhớ cái box XNL nếu đi thứ tự từ ngoài vào là sẽ qua các hẻm nào nữa.
Nhưng với nhiều Oser thì thật tình là box mà nằm càng sâu thì họ lại càng ít ghé thăm nhà. Cũng may là XNL có nhiều người biết đến nên lượng khách viếng thăm cũng rất ư là nhộn nhịp. Dĩ nhiên, nếu em nó được dọn ra càng gần mặt tiền thì càng thuận tiện cho XNLers cũng như khách viếng thăm.

Em chỉ quote làm ví dụ ... không có ý gì khác
---

Các bác cứ lắm ý kiến ... ý cò làm giề ??? Được cấp miềng đất , cấp cái sổ hồng là được gòi !!!
Mặt tiền hay hẻm cho yên tĩnh thì cũng vậy thôi àh .
Bác nào yêu thích thì add cho vào cái Home-tab là xong chứ giề !!!
Ngày xưa có cái box CLB TDTT còn bị nhét chung vào cái hẻm nhà CNL - mém tý bị xử mấy lần. May mà hồi đó kêu than , lôi ra kịp thời mới huy hòang như ngày nay

Ngày nay XNL có đất bên quận Xe là oách rồi , hẻm 2 hay 3 xuyệc thì ... cũng là chuyện nhỏ mưh ! :D

Vui đi các bác ... :D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
manhodessa nói:
pigeon nói:
Tưởng tượng có cái nhà mặt tiền của công ty Ô tô Xuyên Việt nọ trên đường Nguyễn Huệ sang trọng hoành tráng như ks Caravelle, tự nhiên lại có túp lều tranh xóm lá kê ngay mặt tiền, rồi các ông các bà xóm lá rách rưới nhiều chuyện tụ tập dựng xe đạp, xe xích lô cổ lỗ sĩ...lót dép ngồi nhậu đế gò đen, 8 um sùm những chuyện ...ngoài lề, các bác thấy có...hạp không?
Bác này không hiểu viết thật hay viết đùa nữa  nhưng em thấy bác cũng già làng rồi ...lỡ nào nói anh em thế ? Hay em không hiểu thâm cung bí sử của các bác .
Chỉ là em còn trẻ dại lắm, nghĩ sao nói vậy thôi ạ. Có gì sai trái các bác cứ dạy dỗ cho em được thông suốt, em ngàn lần cảm tạ. 

Xin lỗi bác và các anh em nếu em có lỡ lời, bản thân em chắc thuộc loại "rách" nhất OS này nên thấy "xóm lá" mà nhiều người hoành tráng quá em còn không dám tham gia, nói gì là dám bỡn cợt cái sự "lá" của các bác ấy. Xóm lá em còn với chưa tới, nên chẳng dám làm hội viên nhóm nào trên OS cả, mỗi ngày em chỉ đọc bài mới là đủ mãn nguyện lắm rồi http://www.otosaigon.com/Forum/search.aspx?searchfor=today&p=1

Em lại nghĩ thế này, không biết có khập khiễng không: Phàm đã tự coi mình là thầy tu, thì nên tìm chỗ thanh tịnh mà lập am, xây chùa. Người đến am nghèo trên núi để cúng lễ, thì chắc chắc phải là hạng thành tâm, cho dù số lượng không nhiều nhưng mỗi lần viếng thăm đều đáng ghi nhớ trân trọng. Cho dù Phật tử có lòng cúng dường miếng đất mặt tiền đô hội với lý do "Phát dương quang đại", thuận tiện lễ bái...gì gì đi nữa thì kẻ đắc đạo cũng nên khéo léo mà từ chối. Chớ tu hành giữa lòng phố thị, lấy sự náo nhiệt xin lễ cầu tài cầu lộc của bá tánh mỗi ngày để đo lường độ thành công của trụ trì, thì em không phục mấy.

Các bác để em tự xử,hị hị

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Cái nhà lá trên con đường to có giá hơn cái nhà lầu trong con hẻm nhỏ phải không các bác.

Em có cái nhà to trong hẻm nhỏ, rao bán không được vì ai cũng cũng hỏi "xe hơi có vào được không?" Đành trả lời "xe hơi vào được, nhưng ra là phải ... dze gãy cổ", vậy là vẫn phải "ôm hàng" tới nay, chờ xxx ... phóng đường

Bà con XNL quen đường hẹp lối nhỏ, dù nhà rất to ơi là to. Cái gì xin được cứ xin, còn cho hay không là tuỳ lòng hảo tâm vậy.

Hạng B2
3/3/08
125
0
16
HCMC
pigeon nói:
... 
Em lại nghĩ thế này, không biết có khập khiễng không: Phàm đã tự coi mình là thầy tu, thì nên tìm chỗ thanh tịnh mà lập am, xây chùa. ...
Có mấy pa cũng thích chơi với thầy tu nên cũng thích chốn sơn cùng hẽm tận cho... thanh tịnh!

Vốn dĩ ở đời Xóm nhà lá nào mà chẳng nằm trong diện "rồi sẽ ra mặt tiền" chứ?

Em thấy Bác lơ cứ chơi theo kiểu "cấp" subdomain, ví dụ như xnl.otosaigon.com - pà kon tha hồ mà xẻ lô phân nền... thậm chí còn tự "trồng lợi tức" được nữa.
"Nhà nước" chỉ cần nắm khâu "chuyên chính" và... "thuế vụ" là xong!

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
44
Hóc Môn
@Pi: lâu lắm không gặp anh Tứng,chúc anh mau phẻ để ..."thọc,chọc" :D
@All: hữu xạ tự nhiên hương,mặt tiền hay trong hẻm đâu quan trọng các bác nhỉ

Last edited by a moderator: