Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Chắc anh em OS đều biết đến XNL , một chi hội lớn của OS nhưng lại bị " nhét " vào cái hẻm nhỏ  ... trong khi những Box xe khác lèo tèo . Em ngoại đạo xin phép Mod cấp cho XNL một Box riêng của mình để  sứng tầm với một chi hội như vậy , để mỗi lần vào đọc bài XNL anh em OS không phải đi vào ngõ . Chúc OS ngày càng phát triển .

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Đây cũng là ý muốn của rất nhiều Ae trong XNL. Mong Mod chiếu cố khai thông cửa làng cho XNL ra ngoài mặt tiền OS nhé! Thank's!
@manhhodessa: Cảm ơn bác nhiều lắm!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Trong thời gian tới BDH đang cố kế hoạch đưa các box vào trong hẻm cho nhìn mặt tiền nó gọn hơn. Nếu có XNL, rồi Jeep, rồi các chi hội khác đều muốn đưa ra ngoài thì cái OS nó sẽ như thế nào? :D Hay gom toàn bộ các box chi hội về 1 box chung .. BOX Câu Lạc Bộ Xe cho nó đơn giản nhỉ? chả cần phải setup HT/HP rồi box riêng..
Các bác thấy thế nào?

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Em nghĩ là BQT OS đã lên kế hoạch này rồi mấy bác àh...chẳng qua chờ các bác lên tiếng để thuận bề khai trương ấy

Theo suy nghĩ của em, nếu được BQT chấp thuận và tạo đk tốt để XNL có 1 Box mặt tiền trên OS là rất tốt và phù hợp với nhiều nguyện vọng các thành XNL hiện nay, 1 phần nửa càng thể hiện rõ nét hơn tinh thần Xóm Lá và tấm thân tình XNL nói riêng và toàn thể OS nói chung!
Cái tốt cái đẹp nên được đưa nhiều lên để tạo nếp các bác ơi!

Chúc OS ngày càng vửng mạnh và đoàn kết!

Trân trọng!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
otosaigon nói:
Trong thời gian tới BDH đang cố kế hoạch box đưa ngoài vào trong hẻm cho nhìn mặt tiền nó gọn hơn. Nếu có XNL, rồi Jeep, rồi các chi hội khác đều muốn đưa ra ngoài thì cái OS nó sẽ như thế nào? :D Hay gom toàn bộ các box chi hội về 1 box chung .. BOX Câu Lạc Bộ Xe cho nó đơn giản nhỉ? chả cần phải setup HT/HP rồi box riêng..
Các bác thấy thế nào?
XNL thì cho ra mặt tiền OS còn  Je ep bác cho vào hội Off road là ngon rồi . Anh em góp ý tý mà bác nâng cao quan điểm quá .. bác nói thế em chạy đây không mất cha cái lon hội phó

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
manhodessa nói:
XNL thì cho ra mặt tiền OS còn  Je ep bác cho vào hội Off road là ngon rồi . Anh em góp ý tý mà bác nâng cao quan điểm quá .. bác nói thế em chạy đây không mất cha cái lon hội phó

Ơ vậy XNL cho vào Sub box trong CNL coi bộ phù hợp nếu theo quan điểm của bác?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Hơ hơ, em cũng muốn lắm, nhưng theo cấu trúc hiện nay thì chả lẽ lại ngang hàng với 1 hãng xe. Vì vậy vẫn chưa dám lên tiếng.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Em thật sự không hiểu một số bác cứ cho rằng cứ box "mặt tiền" mới là quan trọng mà không chịu hiểu rằng cái quan trọng nhất là tổ chức sắp xếp 4R theo tiêu chí: GỌN GÀNG - RÕ RÀNG - NGĂN NẮP - ... mới là cái quan trọng nhất!
Cũng giống như sắp xếp nội thất hay mặt tiền của căn nhà. Các thành viên trong căn nhà đó cứ nằng nặc đòi chưng ra mặt tiền cái mà mình cho là cần thiết nhất, hay  và đẹp nhất thì cái mặt tiền của căn nhà đó sẽ ra sao?
Cũng giống như phân vùng ổ cứng của máy tính mà các bác hay sử dụng để làm việc hay online. Người gọn gàng sẽ tổ chức lưu trữ tài liệu theo thư mục:
Trong 1 phân vùng có nhiều thư mục mẹ, trong thự mục mẹ sẽ có nhiều thư mục con, và nếu cần thiết thì trong thư mục con sẽ có nhiều thư mục cháu , ...
Một vài góp ý mang quan điểm cá nhân để các bác tham khảo thêm.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Em ủng hộ ý tuởng gỡ bớt xuyệt của bác Vodka. Gần mặt tiền thì dễ làm ăn và tiện giao thông hơn.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Em thì cứ Bookmark mỗi cái box XNL, mở trình duyệt, chọn vào nó trước tiên là xong. Sau đó muốn vào các box khác thì em lại quay ra.
Với em mặt tiền hay hẻm không quan trọng (em đã, đang làm MOD & SMOD cho vài 4rum) vì em nhảy dù xuống không hà nên cứ chọn đúng điểm là nhảy cái ào vào, hết chuyện nhảy ngược trở ra, xong. Thú thật là em cũng chả nhớ cái box XNL nếu đi thứ tự từ ngoài vào là sẽ qua các hẻm nào nữa.
Nhưng với nhiều Oser thì thật tình là box mà nằm càng sâu thì họ lại càng ít ghé thăm nhà. Cũng may là XNL có nhiều người biết đến nên lượng khách viếng thăm cũng rất ư là nhộn nhịp. Dĩ nhiên, nếu em nó được dọn ra càng gần mặt tiền thì càng thuận tiện cho XNLers cũng như khách viếng thăm.