Hỏi/Đáp Kỹ Thuật để tăng độ sáng đèn trước

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16
RE: để tăng độ sáng đèn trước

Trích đoạn: nm2an

Các bác cho em hỏi ké một tí. Hôm qua em vừa thay 2 cái bóng đèn pha xe Honda accord 95 - 60/55W bằng bóng 100/90W mà không thay thêm bất cứ cái gì.
Vậy thì có ảnh hưởng gì không ạ? Độ sáng có cải thiện không ạ? (em thì thấy vẫn thế!)
Thanks

Độ sáng thì tăng được thêm mấy Lumen ko biết viết tên đơn vị đo độ sáng có đúng ko nữa ... nhưng mắt thường khó mà phân biệt được... :D:D:D ...

Ảnh hưởng thì:
1 - Xe đi ngược chiều dễ bị chói mắt kể cả khi bác để pha gần ...
2 - Công suất cao quá tải dây điện có khả năng cháy dây ... lúc đó thay có mà mệt. Nối tắt từ đèn kia qua thế là lại càng quá tải.
3 - Nếu kính chụp pha của bác bằng nhựa sẽ giảm tuổi thọ rất nhanh vì bị nóng ...

hề ... lợi ko thấy đâu ... hại thì hơi nhiều ... muốn sáng lắp đèn xenon thôi.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Trích đoạn: canthi_td

.. . .
Hì hì:D bác Giáo ơi,đi Thái lan về sớm mà xem đèn tui nhé[&:]
Hôm bữa nhờ BS khắc phục rồi,vừa gắn lại quả rờ-le cho đèn trước,vừa làm như bác nói ở trên.Bây giờ độ sáng cải thiện rất nhìu:D.
Đặc biệt,tay BS cho phục hồi đèn táp-lô,dàn đèn của điều khiển máy lạnh,radio....Bây giờ đi ban đêm thấy nội thất vợ bé hồi xuân hẳn.....:D
[/quote]

Bác Cận ơi,

Lúc BS phục hồi dàn đèn máy lạnh, radio, bác có quan sát không, em cũng đang muốn cho em nó hồi xuân. bác cố vấn cho em được không? làm có khó lắm không ? thay bóng loại nào?

Bác thử đèn của WURTH chưa loại plus 30%,60% gì đấy, thấy mấy bác khác xài nói sáng hơn

Maxi

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

@Maxi:
Cái này phải hỏi BS thôi.Tôi đưa xe nhờ chả xử lý dùm,còn tôi đi cày suốt,có thấy gì đâu[8|]
Vụ đèn plus để có dịp nhờ bác garaao thửa dùm.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Các Bác ui, con chim xanh của em mỗi khi chạy ban đêm thì sau khỏang 20 phút nhìn lại thấy em nó tịt mất 1 mắt bên tài, sau đó em chuyển qua chế độ pha (hơi bị mất lịch sự) thì nó lại sáng bình thường. Một lát sau em trả về cốt thì nó sáng trở lại, nhưng khỏang 20 phút sau thì lại tịt. Giúp em với, nó bị bệnh gì vậy?:(:(:(

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

Trích đoạn: lovecar
Các Bác ui, con chim xanh của em mỗi khi chạy ban đêm thì sau khỏang 20 phút nhìn lại thấy em nó tịt mất 1 mắt bên tài, sau đó em chuyển qua chế độ pha (hơi bị mất lịch sự) thì nó lại sáng bình thường. Một lát sau em trả về cốt thì nó sáng trở lại, nhưng khỏang 20 phút sau thì lại tịt. Giúp em với, nó bị bệnh gì vậy?:(:(:(

Bác kiểm tra chuôi đèn chưa? có thể lâu ngày nó bị lão hóa đó.:D

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Mình đã kiểm tra rùi, đuôi đèn không bị gì cả, thế mới bực cái...mình:mad::mad: