Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Để xe trôi xuống còn bắt đền, trong khi 2 xe chưa va chạm

Lái xe mazda để xe trôi xuống còn bắt đền, mặc dù 2 xe chưa chạm nhau. Đi đường gặp mấy trường hợp kiểu này mệt mỏi thật sự, mình còn chưa kịp hoàn hồn thì nó lao xuống đòi như đúng rồi.

Mà thấy nhiều ng bảo khi ngồi trong xe ki biết xe bị trôi đâu có đúng không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
rồi kết quả ra sao bác chủ ? Sao bác ko bóp kèn inh ỏi vào ???
Tham gia diễn đàn bấy lâu e cũng hiểu văn hoá thời đại mới bây giờ là hạn chế bấm kèn. Cá nhân e hạn chế bấm ở nội ô. Ngoài ra đi dg trường e cũng bấm tá lả. Mục đích hạn chế xe tạt đầu, hẻm bay ra, hoặc chạy chậm mà cứ cà nhắc 1/2 lane này 1/2 lane kia, tính hiệu ko rõ ràng. Mai mốt bác thấy nó nhón nhén tuột về là bóp kèn hoặc đá đèn lên.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xem camera ngay giây đầu, thấy hình như xe anh thớt ủi đít.
Xe trước thắng đỏ đít mà vẫn chạy tới trước??
Mấy anh xem lại coi.
Mà xe nó có móp đít ko anh thớt?
Đúng là hình như có ủi đít, bác quan sát đúng. Xe trước thắng đỏ đèn nhưng vẫn bị đẩy lên. Nhẹ quá nên bác chủ không để ý rồi. Thôi nhẹ nhàng chuyện nhỏ bỏ qua. Nhưng dừng sao cứ phải sát đít xe thế, cứ còn nhìn thấy gầm xe trước thắng dừng la oki rồi. Hạn chế mấy chuyện như thế này.Trước có lần xe trước vô số hay sao kiều gì giật lên. Bác tài chạy xuống nhìn đít xe, trong khi xe mình cách hơn gần 2 mét. Hài vãi luôn. Nên cứ xa xa ra cho nó lành các bác. Có nhanh hơn đc đâu mà

Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Lâu lâu e vẫn bị cảm giác này,mình đạp thăng nhưng xe trước họ nhích nhẹ lên mình lại tưởng đang trôi giật mình dặm thêm xíu, kkk.
Cái này mình bị rồi nè, nhất là đi mấy chuyến xa xa do ngồi lâu, mệt, bị quáng gà, nên đạp thắng cái bốp liền kaka.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Xem camera ngay giây đầu, thấy hình như xe anh thớt ủi đít.
Xe trước thắng đỏ đít mà vẫn chạy tới trước??
Mấy anh xem lại coi.
Mà xe nó có móp đít ko anh thớt?
ý bác nói là khoảng 0:37 hả?
em thấy đó là lúc ông mazda kéo phanh tay, nhả phanh chân rồi ra khỏi xe nên thân xe nó lắc chút vậy thôi. Vả lại nếu đụng thì ngồi trong xe sau không thấy hết cái đít mazda vậy đâu.
Mà tếu nhỉ, xe ổng bị trôi, ổng đạp thắng, xong ra kêu người khác ủi đít ổng. Ủa chơi vậy ai chơi lại?! :D