Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
đụng hay chưa thì không biết, nhưng anh M3 để xe trôi sao giống cố tình lấy hiện trường quá.
P/S: gửi anh chủ thớt, đường sá rộng thênh thang, cớ gì phải chạy chi cho sát, trừ hao xe trước trôi hay phía sau đâm tới mình đỡ được rất nhiều phiền phức.

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Theo e xe lái xe Mazda có thể đã dậm hết phanh nhưng còn để số D, tính năng istop lúc đó đã kích hoạt tắt máy nên khi lái xe Mazda nới chân phanh ra xe nổ máy lại nên chồm về trước. Giật mình đẩy về N tính bỏ chân phanh ra nghỉ nên mới trôi xe.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Anh mazda có lý (nếu xe sau ủi nhẹ mấy s đầu), chỉ người trong cuộc mới biết có va chạm hay chưa? Theo logic thì có vẻ lỗi anh xe sau nên không thấy a phản ứng gì.
Trong trường hợp này mình chỉ nói tình huống xe sau tiến sát xe trước thôi nha, vì sau đó xe trước trôi lùi vẫn chưa va chạm xe sau.
Nên dừng cách xe trước xa vài mét (xe máy chui vào kệ họ - đó cũng là một hành động nhân đạo), xe sau nó ủi mình cũng không dồn toa được. Đít xe nên dán chữ "XIN GIỮ KHOẢNG CÁCH AN TOÀN - ĐỪNG HUN EM TỘI LẮM!"

Hạng D
20/2/12
1.956
2.755
113
Hồi tối qua khoảng 8 giờ, em đang chạy xe gắn máy lên cầu vượt công viên Gia Định-Gò Vấp, chạy phía trước là 1 chiếc SUV, đùng một cái xe dừng đột ngột trên cầu, mấy chiếc xe gắn máy chạy phía sau không kịp thắng nên tông vào đít chiếc Suv, cũng may là em né kịp. Định chạy đến phía trước chửi thằng chạy Suv, nhưng khi chạy đến phía trước thấy một thằng chạy xe 3 gác máy chở hàng, chạy lên cầu không nổi nên dừng lại, lúc này em định quay sang chửi thằng ba gác mà không phải thằng Suv... nhưng thôi, vì thấy nó cũng khổ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: M6_171.17
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
mình thì lên cầu bị tắt máy, xong đạp thắng mà nó vẫn trôi, về p vẫn trôi.

không hiểu tại sao, ko biết cảm giác trôi, hay xe trôi nữa..

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Hồi tối qua khoảng 8 giờ, em đang chạy xe gắn máy lên cầu vượt công viên Gia Định-Gò Vấp, chạy phía trước là 1 chiếc SUV, đùng một cái xe dừng đột ngột trên cầu, mấy chiếc xe gắn máy chạy phía sau không kịp thắng nên tông vào đít chiếc Suv, cũng may là em né kịp. Định chạy đến phía trước chửi thằng chạy Suv, nhưng khi chạy đến phía trước thấy một thằng chạy xe 3 gác máy chở hàng, chạy lên cầu không nổi nên dừng lại, lúc này em định quay sang chửi thằng ba gác mà không phải thằng Suv... nhưng thôi, vì thấy nó cũng khổ!
Nguyên tắc (luật) xe chạy sau phải giữ khoảng cách đủ để xử lý tình huống xấu nhất xảy ra bác ạ, dù bất cứ lý do gì cũng không thể trách xe trước được ngoại trừ việc nó thắng gấp không lý do.

Hạng B2
9/7/16
288
241
43
Mình dừng đèn đỏ có anh Zace hôn nhẹ cái. Vừa xuống xe ảnh bay mùi bia nồng nặc, nhưng anh em nói chuyện vui vẻ cho qua. Khuyên ảnh nên cẩn thận vì say rượu thôi căng làm gì. Thông cảm được thì bắt tay cái cho đời tươi đẹp.
Để xe trôi xuống còn bắt đền, trong khi 2 xe chưa va chạm

Chúc các bác tài vui vẻ

• Like
Reactions: DangThu
Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
xe bác chủ chưa đụng chiếc md3 mà, tự nhiên xe ổng trôi về rồi xuống bắt đền ah, haiz vãi, bác up clip này lên ổng coi xong chắc sau này ra đường đeo khẩu trang luôn éo dám đưa mặt ra sợ ngta biết thì mang nhục :D, cơ mà hỏng thấy bản số xe md3 nhỉ :D