Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Đơn giản là làm như Singapore; mỗi xe gắn 1 cái thiết bị nhận và đọc tín hiệu thu phí; chỉ cần khi lên xe kẹp cái thẻ tín dụng hay ghi nợ vào là tự động trừ tiền; ông nào ko kẹp vào thì phạt gấp 10. Lắp lúc mua xe luôn.
Ở Mỹ thì chỉ cần gắn 1 thiết bị dùng cho việc thu phí. Sau đó lên web đăng ký tkhoan với mã số thiết bị đó, rồi add tkhoan ngân hàng, hoặc thẻ visa/credit vào. Đi qua trạm thì nó sẽ tự động charge tiền theo số tiền mình quy định trước. Charge xong thì bó gưi báo về mail chi tiết ko thiếu 1 thứ j.

Hạng B1
18/2/19
74
52
18
45
Em thì sợ nhất mấy anh sống ở một nước xã hội chủ nghĩa mà copy mô hình của mấy thằng tư bản chuyên đi bóc lột giá trị của người lao động . Mong bác Thanh nghiên cứu đề xuất cách làm giảm kẹt xe khu vực của mình quản lý là người dân mừng lắm rồi .

Hạng B1
16/3/21
89
87
18
37
khó thế cũng nghĩ ra đc, cái tầm của chủ tịt có khác (tầm bậy á).
Ta nói từ thu giá tới làm CCCD cho con xe. Mai mốt mua xe mới phải làm giấy ĐK kết hôn, bán xe phải làm đơn ly hôn các kiểu (đoán thế)

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nhũn não hết rồi… ý kiển lấy số lượng cho nó bằng anh bằng chị…. Kkkk

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Ở Mỹ thì chỉ cần gắn 1 thiết bị dùng cho việc thu phí. Sau đó lên web đăng ký tkhoan với mã số thiết bị đó, rồi add tkhoan ngân hàng, hoặc thẻ visa/credit vào. Đi qua trạm thì nó sẽ tự động charge tiền theo số tiền mình quy định trước. Charge xong thì bó gưi báo về mail chi tiết ko thiếu 1 thứ j.
Nó còn thêm option, movable, nghĩa là dùng các xe khác hay chết 1 xe. Đồng nghĩa, nó sẽ đối chiếu số xe và mã Epass, gian dối nó phạt nặng.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
cái biển số xe không định danh đc thì định bằng cái mã số lào nữa

• Like
Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
Khổ.
Chỉ vì kiếm thành tích, mà phải tốn công vẽ vời chuyện mây gió bão như này.
Đứng đằng sau là bác Nổ hay bác ABC gì đó thuộc tập đoàn công nghệ chớ có ai rảnh vẽ vời hỉ ?

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
có tiền nhục mạ người khó khăn là đạo đức xã hội rồi bác

còn mình nghĩ cuộc sống là đa chiều đúng với người này, chưa chắc đúng với người nọ. nên con mình đi học vẫn hiểu cơ chế lương của gv, vẫn hiểu thu nhập xã hội, làm gì cũng số đông và có những thứ cần số đông đóng góp
Cái này tùy quan điểm thôi bác, em dạy 2 đứa con em bước ra đường việc đầu tiên là phải tôn trọng người khác dù họ có là ăn xin, phải biết cảm ơn và xin lỗi đúng thời điểm.Bây giờ cái xã hội nó dạy con người ta lừa lọc, khôn lỏi, xảo trá đến phát sợ. Chung quy là do giáo dục.

• Like
Reactions: Perenco and crabs