23/10/06
14.638
5.121
113
@Hoang An: Bác chưa biết phong cách SFC rồi. Khi off ít khi lên diễn đàn hô hào lắm, phone một phát là không có chỗ ngồi luôn á. Các bác nhiều khi không có thời gian lên diễn đàn nên đã nhắn tin và đã confirm có mặt rồi bác 

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
hoang an nói:
Bác Kiến xem bên kia anh em SG tránh mặt hết rồi kìa, đây là buổi OFF đặt biệt quan trọng có bầu bổ sung lãnh đạo chứ đâu phải OFF thường kỳ mà em thấy mấy bác ấy có lý do xin kíu hết vậy?

Trời ơi, chơi mà chơi méc sếp là sao?

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Đề nghị anh em buổi họp quan trọng ,bớt chút thời gian đến tham gia góp ý xây dựng SFC .

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM

Các bác thân mến!
Từ lúc còn nhỏ, trong anh em chúng ta ai cũng ít nhất có một lần bị bố mẹ hay thầy cô phạt do mắc phải lỗi lầm. Và khi lớn lên vào đời tìm việc làm để kiếm sống thì lại bị Sếp phạt hoặc có khi bị đồng nghiệp “trừng phạt” do mắc phải sai lầm trong công việc, hoặc sai lầm trong cách ứng xử.
Hôm nay, tại SFC này cũng có mở một “tòa án binh” có nội dung là để “trừng phạt” 2 hội phó chúng em vì can tội “ Gây mất trật tự nơi công cộng, tự ý muốn rời bỏ nhiệm vụ trong khi “tổ chức” chưa cho phép”!!!
Thôi thì trước khi bị đem ra “hành quyết”!!! Chiếu theo luật pháp hiện hành và với quyền hạn của một công dân em xin được phép “nói lời sau cùng” với các bác vậy.

Kính thưa các bác!
Là thành viên của SFC giữa các bác và chúng em (các HT-HP) có sự khác biệt gì? Chắc các bác đều đã biết nhưng hôm nay em cũng xin đem ra so sánh để các bác nghiền ngẫm trước khi đem bọn em ra xử phạt nhé!
+ Về gia đình:[/b] Các bác và chúng em đều có một gia đình hạnh phúc.
+ Về vợ 2:[/b] Các bác và chúng em mỗi người đều có ít nhất là một “bà”(xe ôtô hoặc xe 2b)
+ Về chức vụ ngoài xã hội: Ai cũng có chỗ đứng của mình.
+ Về chức vụ (trong SFC): [/b]Các bác là “dân” còn chúng em là “quan”.
+ Về thu nhập: [/b]Nguồn từ xã hội (không ai có lương từ SFC cả)
+ Về trách nhiệm (trong SFC):[/b] Các bác có 3 điều, bọn em có 10 điều.
a/ Trách nhiệm của các bác:[/b]
1/ Thường xuyên on-nai, ốp-nai với SFC và OS. (không thường xuyên cũng chả sao)
2/ Đóng hội phí và tham gia đầy đủ các phong trào từ thiện do SFC hoặc OS phát động.(không đóng đủ cũng chả sao)
3/ Đoàn kết và thân thiện với tất cả các Oser nói chung và SFC nói riêng.
b/ Trách nhiệm của chúng em:[/b]
1/ Trên mức thường xuyên on-nai, ốp-nai với SFC và OS. Luôn trong trạng thái Log in không học cách”những con chim ẩn mình chờ chết”, canh “chùa” tốt, giử vững khí tiết SFC giáng trả quyết liệt những đòn “chí tử”khi có “giặc ngoại xâm” quấy nhiễu trên “lãnh địa” của mình (tuyệt đối không được vắng mặt kể cả bà cả đang bị bệnh)
2/ Đóng hội phí và tham gia đầy đủ các phong trào từ thiện do SFC hoặc OS phát động. (không được thiếu và luôn luôn đóng trước và đóng nhiều hơn nếu có thể)
4/ Giao lưu tốt với các chi hội bạn, sẳn sàng tham gia các phong trào Văn-Thể-Mỹ do OS tổ chức và luôn luôn nhắm đến mục tiêu thứ hạng cao nhất để đem về cho SFC.
5/ Luôn phải có mặt khi bác Lơ triệu tập họp hoặc tổ chức đón tiếp khi có khách quý từ phương xa đến SG.
6/ Lúc ngồi một chỗ:[/i][/b] Luôn sáng tạo tìm tòi ra các chương trình mới trên mọi phương diện như: Mở theard thu hút comment của thành viên cho “vui cửa vui nhà”,tìm chỗ rửa xe bảo trì xe miễn phí, vé massage miễn phí, mua phụ tùng và đồ chơi cho vợ 2 với tiêu chí “chất lượng ngoại nhập giá nội bộ”, tư vấn cưới vợ 2 sao vừa đẹp lại vừa rẻ. Tìm chương trình Off dã ngoại vừa mới lạ phong phú trên tiêu chí NGON-BỔ-RẺ…mục đích là để mang lại niềm vui và lợi ích cho anh em càng nhiều càng tốt.
7/ Lúc cùng nhau đi chơi:[/i][/b] Luôn nghĩ đến sự an toàn của mọi người trên đường đi. Đến nơi thì các bác cứ vui cứ chơi và cứ chăm sóc cho vợ con của mình chu đáo vào, còn bọn em có nhiệm vụ phải giúp và tạo điều kiện cho các bác hoàn thành những nghĩa vụ trên, còn cái gia đình riêng của mình thì…”hãy đợi đấy”!
8/ Lúc đi chơi về: [/i][/b]Các bác mệt thì cứ nghĩ, bọn em thì phải có nhiệm vụ xem lại sổ sách chứng từ thu chi, cập nhật nhanh chóng chính xác để công khai tài chính báo cáo. Các bác cứ ngủ ngon còn bọn em thì thỉnh thoảng phải giật mình vì trong giấc ngủ mơ thấy có người bảo “nó làm quả này có lời lắm đấy!”
9/ Luôn phải dẹp đi cái Tôi của mình để xây dựng một SFC vững mạnh.
10/ Tuyệt đối giử vững tinh thần đoàn kết nội bộ, giữa các thành viên trong “bao lãnh đạn”. Thực hiện tốt lời Bác dạy CẦN KIỆM-LIÊM CHÍNH-CHÍ CÔNG-VÔ TƯ.

Thế đấy! viết ra thì dễ nhưng thực hiện thì vô cùng khó…bọn em vẫn chỉ là một con người như bao người khác, cũng biết Hỷ-Nộ-Ái-Ố, cũng có sơ suất sai lầm. Cũng biết tự ái khi nhận được lời lẽ xúc phạm vô căn cứ.
Trong SFC có 10 điều(em bịa ra) nhưng cuộc sống thì có cả 100 điều, ai cũng mong muốn mình luôn làm cho tốt cho gia đình và cho xã hội nhưng không sao tránh khỏi những sai lầm dù là nhỏ nhất.
Kinh thưa các bác!
Có thể có một số bác bảo rằng SFC chỉ là một cuộc chơi. Theo em nói như vậy vẫn là chưa đủ, là chưa có trách nhiệm, mà phải nói rằng “SFC là một cuộc chơi có tổ chức”, và muốn cái “tổ chức” ấy lớn mạnh thì hơn ai hết tất cả mọi thành viên của SFC chúng ta phải có trách nhiệm trong hành động lẫn trong tư tưởng thì anh em ta mới thoải mái vui chơi với nhau được. Có vậy, khi chúng em có bỏ tí công sức, bỏ bê gia đình để lo cho các bác, thậm chí còn bị bà cả hăm…li dị vì mãi lo chuyện bao đồng!!! ...thì bọn chúng em vẫn thấy vui lòng vì các bác hiểu được và thông cảm cho bọn em.

Em nói xong rồi đó! Giờ thì các bác cứ ra tay đi! Nhưng các bác cứ nghiệm lại 3 điều trong SFC mà em nêu bên trên dành riêng cho các bác đã hoàn thành chưa?!. Nếu chưa thì các bác hãy tự phạt mình trước đi rồi hẳn phạt đến bọn em sau nhá!

Santa_Lucia

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/4/07
992
133
43
3 điều trên em đả hoàn thành thì em có quyền phạt các anh được chứ ....

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Bác SL viết hay thế và phù hợp tâm trạng " bao lãnh đạn" , ae không nở nào phạt các bác đâu chỉ giơ cao và đánh khẻ thôi. Bác YÊN TÂM ĐI.

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0
hi gọi là gọi theo tên thớt thôi chứ đây là buổi rượu mừng bánh xe đã quay lại guồng thôi bác .

Hạng C
10/12/06
741
294
63
Santa_Lucia nói:

....
a/ Trách nhiệm của các bác:
1/ Thường xuyên on-nai, ốp-nai với SFC và OS. (không thường xuyên cũng chả sao)
2/ Đóng hội phí và tham gia đầy đủ các phong trào từ thiện do SFC hoặc OS phát động.(không đóng đủ cũng chả sao)
...

Em nói xong rồi đó! Giờ thì các bác cứ ra tay đi! Nhưng các bác cứ nghiệm lại 3 điều trong SFC mà em nêu bên trên dành riêng cho các bác đã hoàn thành chưa?!. Nếu chưa thì các bác hãy tự phạt mình trước đi rồi hẳn phạt đến bọn em sau nhá!

Santa_Lucia

Hi hi, hội phó đã móc gan ruột phơi ra thế này thì e kiến nghị thành lập luôn một ban gọi là "kiểm tra tư cách đại biểu" trong cuộc họp tới :D. Bác hội viên nào chưa đạt sẽ quy ra thóc nộp luôn đồng thời phải chịu luôn rượu phạt cùng với Ban Lãnh đạo cho công bằng chứ nhỉ ;)

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Nghe anh nói xong chúng em thấy "thiệt thòi" quá. Trong khi quan "được" 10 điều thì chúng em chỉ "được" có 3 điều. Em nghĩ đôi lúc cũng nên "giành giật" vài điều với các bác trong BLĐ cho nó công bằng nhỉ