Hạng B1
17/1/11
50
6
8
Các bác giúp em với ạ ! Tình hình là tuần rồi nhà em có mang vợ ếch 2010 lên SG Ford bảo trì 10.000km...bảo trì xong về nhà em phát hiện đèn air bag nó cứ chớp chớp rồi sáng trưng khi nổ máy và lăn bánh! em ko bít bị lỗi vầy có nặng ko và có cần thiết phải đem lên hãng liền ko ? Em cứ sợ đang chạy nó bung ra bất tử ^^ ! Các bác giúp em với ạ:)

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
bác nhìn xuống dưới ghế tài có 1 cái jack bác tháo ra cấm vô lại rùi dung băng keo đen quấn cố định là hết.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC
Chuyện thường ngày của Esc, thi thoảng nó sáng hoài nên cũng quen rồi ko thấy vấn đề gì nữa:D:D

Hạng C
15/5/07
951
519
93
58
Vâng, nếu lỏng jack gì đó thì đơn giản chứ nếu bệnh như xe em ( cũng sáng đèn airbag liên tục ) thì bác sỹ chỉ định bệnh - hộp điều khiển túi khí - 5.4mil. Phải đặt hàng mới có vì chả mấy khi phải thay.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Sao anh Fo có 1 cái bệnh vặt này mà chả chịu chỉnh sửa gì cả nhỉ? Xe em thì connector nằm ngay dưới ghế phụ. Thỉnh thoảng thằng nhóc trượt ghế tới lui là nó bị, hoặc khi người ngồi sau đạp đồ để dưới ghế phụ thì nó cũng bị. Riết rồi đâm quen. Sau lần lấy RP7 xịt vào cho sạch sẽ và quấn băng keo, khi nào đèn airbag sáng, em chỉ lấy tay khẩy khẩy cọng dây đó cho nó đong đưa 1 chút rồi đèn tắt ngay.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Bác kiểm tra 4 cái jack ABS phía ên trong 4 bánh xe coi có bị rớt ra không nhé. Vì sau khi bảo dưỡng xe em cũng bị trường hợp này.
Ngoài ra hư cảm biến hoặc đứt dây điện ABS thì vảo hãng check là nhanh nhất.

Hạng B2
10/11/11
245
2
0
38
huyluong nói:
Bác kiểm tra 4 cái jack ABS phía ên trong 4 bánh xe coi có bị rớt ra không nhé. Vì sau khi bảo dưỡng xe em cũng bị trường hợp này.
Ngoài ra hư cảm biến hoặc đứt dây điện ABS thì vảo hãng check là nhanh nhất.
Pác nên đem vào hảng kiểm tra cho chắc ăn , có máy móc thợ thầy đầy đủ , có bệnh thì tới bác sĩ thôi ạ

Hạng B2
25/9/04
344
325
63
55
Ho Chi Minh City
ANDY1606 nói:
bác nhìn xuống dưới ghế tài có 1 cái jack bác tháo ra cấm vô lại rùi dung băng keo đen quấn cố định là hết.
Trúng phóc luôn:D Đây là bệnh mãn tính của Ford Escape cùng với kẹt kính và hư ác quy bất tử:)

Hạng B2
8/11/11
372
14
28
newsolder nói:
ANDY1606 nói:
Trúng phóc luôn:D Đây là bệnh mãn tính của Ford Escape cùng với kẹt kính và hư ác quy bất tử:)
Ặck..ặck...hôm bữa em đang chạy tự nhiên thấy cái đèn airbag này nó sáng , sợ thí mịa ,
tấp vào lề goi cho SG Frod , SG Ford kêu kg sao , bảo wuon wuon ghé chỉnh lại , em sợ quá ghé sớm thấy pác kỹ thuật SG Ford "móc móc" gì nó dưới ghế là xong.
Bi giờ mới bít là cũng có nhìu pác giống mình !:D

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Subin3000 nói:
newsolder nói:
ANDY1606 nói:
Ặck..ặck...hôm bữa em đang chạy tự nhiên thấy cái đèn airbag này nó sáng , sợ thí mịa ,
tấp vào lề goi cho SG Frod , SG Ford kêu kg sao , bảo wuon wuon ghé chỉnh lại , em sợ quá ghé sớm thấy pác kỹ thuật SG Ford "móc móc" gì nó dưới ghế là xong.
Bi giờ mới bít là cũng có nhìu pác giống mình !:D
hehe bệnh này rít rùi wen ah bác ơi, cứ bị thì tự xử khỏi mất công, với lại khi xe mấy bác bị gì lên hãng tét thì mấy bác chịu khó để ý coi KT làm rùi từ từ bít hết ah.