Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Khi có cao tốc thì đặc sản chấm dứt nhé.
Cập nhật tình hình tiến độ:
có cao tốc thì tai nạn càng thảm khốc hơn, đang ban 120km mà trúng thằng lùi trên cao tốc là ở tù oan uổng....cái chiện văn hóa xếp hàng -> NO, lễ hội âm nhạc xong -> rác lênh láng, 30tr rớt xuống đường ->15s hôi mất tiêu, xe tải bia lật -> hôi bia, ....

Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
có cao tốc thì tai nạn càng thảm khốc hơn, đang ban 120km mà trúng thằng lùi trên cao tốc là ở tù oan uổng....cái chiện văn hóa xếp hàng -> NO, lễ hội âm nhạc xong -> rác lênh láng, 30tr rớt xuống đường ->15s hôi mất tiêu, xe tải bia lật -> hôi bia, ....
Không liên quan lắm, người ta đang nói về vấn đề giao thông qua đèo Bảo Lộc, những cái bác liệt kệ là văn hóa khi tham gia giao thông. Nói như bác thì không phải chỉ CT DG - LK mới có mà có thể xảy ra với bất kỳ cao tốc hay đường QL nào.

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Khi nào ý thức của con người cao sẽ chấm dứt. mà ý thức thì mất 1-2 thế hệ lận bạn.
- Thế hệ đầu ông cha ta dành chính quyền thì chết cmn hết rồi.
- Thế hệ tiếp theo là xây con đg đó ok hơn thời Pháp Mỹ cũng ngáp ngáp. nhưng thế hệ này xe méo nhiều nên ít tai nạn.
- Thế hệ chúng ta lóc chóc quá, anh hùng rơm quá vì mới giàu lên mới có xe nên còn chưa khôn ra nhiều.
- Thế hệ con chúng ta là tiểu gia nên cũng sẽ nối tiếp chúng ta tuy nhiên do chết chóc nhiều tụi nó cũng sẽ ý thức hơn xíu.
- Đến thế hệ cháu chúng ta thì có nhiều bài học ông cha nó nên sẽ ok.
Vậy bạn rán sống mà chờ nha.
Bác vui tính, nhưng mà đúng.
Em thấy nhiều ông bố bà mẹ chở con (bằng xe máy nhé, chưa có ô tô đâu) vượt đèn đỏ ầm ầm, con ăn xong còn bảo nó ném rác xuống đường thì một bộ phận thuộc thế hệ chúng ta phải sau 1 thế hệ nữa may ra mới tiến hóa bằng thế hệ hiện tại... do vậy có thể phải đến thế hệ cháu chúng ta hiện nay (75~100 năm nữa) mới cơ bản là tạm ổn về vấn đề ý thức giao thông.

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
chừng nào mà ý thức tham gia thông với sự an toàn của mình cũng như của mọi người chưa có thì vẫn còn tiếp diễn những tai nạn ở cung đường này. Mà ở nước ta ý thức là cái gì đó xa xỉ lắm, nội việc vô siêu thị mua đồ lúc tính tiền còn có khi bị chen ngang, vô ăn buffet mà còn chứng kiến cảnh lấy cho nhiều thức ăn mà không hết trong khi những người khác không có ăn thì cái việc ý thức khi ra đường chắc còn lâu lắm.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
Bác vui tính, nhưng mà đúng.
Em thấy nhiều ông bố bà mẹ chở con (bằng xe máy nhé, chưa có ô tô đâu) vượt đèn đỏ ầm ầm, con ăn xong còn bảo nó ném rác xuống đường thì một bộ phận thuộc thế hệ chúng ta phải sau 1 thế hệ nữa may ra mới tiến hóa bằng thế hệ hiện tại... do vậy có thể phải đến thế hệ cháu chúng ta hiện nay (75~100 năm nữa) mới cơ bản là tạm ổn về vấn đề ý thức giao thông.
Cũng mong như các bác nói chứ giờ em thấy trên mạng trẩu tre nhiều lắm, đi đâu cũng gặp bài ca con tôi ở nhà ngoan lắm còn ra đường thì....chặn xe QL để đua xe, chạy xe nẹt bô không đội mũ BH, chạy đánh võng trước xe tải. Toàn là thành phần thế hệ con em như các bác nói đấy.

Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
Đấy là lí do em k dám chạy
Đã lái xe thì nên trải nghiệm hết bác ạ. Quan trọng là đi cẩn thận, ai vượt thì cho vượt, lái yếu thì nên đi sau 1 xe khác nhưng đừng bám sát quá. Càng chủ động đi học tập vì nhiều khi tình huống tới mình còn kinh nghiệm xử lý, giờ ra đường không phải mình muốn là mình sẽ không gặp đâu bác.

Hạng C
27/8/11
626
484
63
99,99% những người bác đề cập sẽ không đọc bài này của bác. Họ còn lo mcma, đó là câu thần chú muôn thuở khi có tai nạn hay bị phạt ....Nếu để chấm dứt như bác nói trừ phi:
- Gắn camera phạt nguội những xe vượt lane liền tại đèo và đảm bảo những xe nào lên hình sẽ bị phạt.
- Làm xong cao tốc DG - Liên Khương để giải tỏa lưu lượng xe qua đèo BL thì sẽ hết đông.
Mong những bức xúc của bác sẽ sớm được giải quyết theo thời gian.
Trước mỗi con đèo nguy hiểm hay xảy ra tai nạn do tài xế phóng nhanh vượt ẩu cho treo các pano phóng to hình ảnh từ các vụ tai nạn từng xảy ra: xe võ nát, máu me be bét vv - có thể là một giải pháp mạnh không các bác?

Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
Trước mỗi con đèo nguy hiểm hay xảy ra tai nạn do tài xế phóng nhanh vượt ẩu cho treo các pano phóng to hình ảnh từ các vụ tai nạn từng xảy ra: xe vở nát, máu me be bét vv - có thể là một giải pháp mạnh không các bác?
Không ổn lắm vì giao thông trên đường không chỉ người lớn mà còn có cả trẻ em. Trẻ em sẽ nghĩ thế nào nếu xem các hình ảnh đó. Thậm chí lên báo đài các vụ tai nạn đều làm mờ đi là vì thế. Có khi người lớn xem xong sợ còn lái yếu, xử lý giật mình thì dễ gây tai nạn hơn nữa. Mình nghĩ cũng có lý do khi người ta chỉ đăng biển cảnh báo đoạn đường này đã xảy ra xx vụ tại nạn làm yy người chết.

• Like
Reactions: quangnguyen19