Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Các bác giúp em với , Hôm qua em mở táp lô ra để vệ sinh dàn lạnh , không biết đã làm sai cái gì mà hôm nay ráp lại , cho nổ máy thử thì thấy đèn báo túi khí cháy sáng mãi không chịu tắt ? Thế có hại gì không các bác ? và làm sao để cho nó hoạt động lại bình thường đây ? Em thì ở xa quá không gần trạm bảo hành nào của Mekong , biết sao bây giờ ? Mong các bác cứu giúp em !

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
Bác có động đến cái còi xe không? Trên cái còi là túi khí, có cái jắc cắm,... nếu động đến (trong khi chưa tháo điện Accu) thì sẽ bị báo lỗi túi khí. Trong trường hợp bác không động chạm đến mà đèn báo cứ bật thì có thể phải kiểm tra lại 1 lượt xem có kẹp giây hay làm lỏng jắc,... muốn xóa cái lỗi này phải dzô hãng để Reset lại bác à!

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Đúng như bác nói , em đã lỡ dại tháo cái chổ bấm còi ra mà không mở cọc bình , bây giờ thì chỉ đành chờ đến hãng để reset lại phải không bác ? nhưng bây giờ em chưa có dịp lên sì gòn , em có thể để vậy mà chạy đến khi có dịp sẽ lên hãng , liệu có sao không bác ? Em cũng định mở cọc bình và mở luôn dây cắm vào ECU , như thế có reset lại được không ?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
sondai oto nói:
Đúng như bác nói , em đã lỡ dại tháo cái chổ bấm còi ra mà không mở cọc bình , bây giờ thì chỉ đành chờ đến hãng để reset lại phải không bác ? nhưng bây giờ em chưa có dịp lên sì gòn , em có thể để vậy mà chạy đến khi có dịp sẽ lên hãng , liệu có sao không bác ? Em cũng định mở cọc bình và mở luôn dây cắm vào ECU , như thế có reset lại được không ?

Không biết xe bác sao, nhưng xe Ford của em khi bị đèn báo lỗi động cơ do khi vệ sinh bô air, thợ quên tháo cọc bình, họ cũng reset bằng cách tháo cọc bình ra để 1, 2 phút rồi gắn lại, là clear hết lỗi.
Bác cứ thử đi, vì lỗi có thể chỉ báo, khi reset bằng cách tháo cọc bình thì không còn nguồn nuôi nữa, giống như máy tính ấy mà!

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Em đã tháo cọc bình ra để cả ngày trời bác ạ ! nhưng nó vẫn cháy mãi thế mới chán chứ ! bây giờ em cũng không biết làm sao , chỉ cầu mong nó đừng hư thêm gì để đến khi có dịp lên sì gòn ra hảng cho họ check lại , ngoài ra các bác có cao kiến gì thì xin giúp em với .

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Hy vọng là cảnh báo chỉ liên quan đến túi khí, nếu bác chạy sao mà túi khí ko cần dùng đến là được rồi :D (j/k).
Bác gọi thử anh Tôn - Mekong để tư vấn từ xa xem có cao kiến gì không? số anh Tôn: 0903736474

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Cám ơn bác đã chỉ dẩn , mai em sẽ gọi cho bác Tôn ngay , không biết có làm phiền bác ấy không nữa ?