Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn check engine nháy là bị gì

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Em Cruze LS 2014 của mình sáng ra nổ máy bình thường, chạy được khoảng 300m thì đèn check engine nháy. Mình dừng lại 1 lúc, tắt máy, bật lại thì thấy nó vẫn nháy. Máy vẫn nổ bình thường, cài số đi vẫn ổn.
Thấy vậy nên đi một đoạn nữa, khoảng 500m thì đèn tắt. Thấy vậy nên để đi luôn, và không thấy nháy nữa.

Nhờ các bác chỉ giúp là bị như vậy là bị gì vậy?

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Sáng nay đề máy, đèn check engine tắt như bình thường, sau đó lại nháy sáng, không biết lý do. Máy nổ vẫn bình thường, đèn cũng nháy 1 lúc rồi tắt.
Có bác nào biết chỉ giúp với.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Sáng nay đề máy, đèn check engine tắt như bình thường, sau đó lại nháy sáng, không biết lý do. Máy nổ vẫn bình thường, đèn cũng nháy 1 lúc rồi tắt.
Chắc bệnh nan y của GM

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Vô hãng kiểm tra đi bác. Hãng nó lấy máy đọc lỗi để biết thiết bị nào có vấn đề

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Vô hãng kiểm tra đi bác. Hãng nó lấy máy đọc lỗi để biết thiết bị nào có vấn đề
pác kiểm tra lại cảm biến xem, có cái nào bị hư không, như xe em kiểm tra đèn check sáng , do bị hư cảm biếng nhiệt độ

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
pác kiểm tra lại cảm biến xem, có cái nào bị hư không, như xe em kiểm tra đèn check sáng , do bị hư cảm biếng nhiệt độ
Xe mình mới nên ko bị gì. Ý mình nói Cap hồi xưa

Em Cruze LS 2014 của mình sáng ra nổ máy bình thường, chạy được khoảng 300m thì đèn check engine nháy. Mình dừng lại 1 lúc, tắt máy, bật lại thì thấy nó vẫn nháy. Máy vẫn nổ bình thường, cài số đi vẫn ổn.
Thấy vậy nên đi một đoạn nữa, khoảng 500m thì đèn tắt. Thấy vậy nên để đi luôn, và không thấy nháy nữa.

Nhờ các bác chỉ giúp là bị như vậy là bị gì vậy?
E Chào bác! Nếu có thời gian bác mang qua gara bên e để bên e test lỗi cho ạ!

• Like
Reactions: huuthanh32
Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Haiz, mấy ngày nay đèn hông còn nháy nữa.
Sáng nay đi bảo dưỡng 5ok, báo kỹ thuật kiểm tra xe bị gì. KT giờ po tay tìm không ra lỗi luôn. Giữ tiếp chờ xem xét.

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Haiz, mấy ngày nay đèn hông còn nháy nữa.
Sáng nay đi bảo dưỡng 5ok, báo kỹ thuật kiểm tra xe bị gì. KT giờ po tay tìm không ra lỗi luôn. Giữ tiếp chờ xem xét.
Kết quả: Không tìm ra lỗi, không biết bị gì, thấy đứt 2 bóng đèn bảng số nên nghi ngờ nháy do đứt bóng đèn.

Thay 2 bóng hết 97k, lấy xe về theo dõi tiếp.