Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn check engine sáng hòai ???

Tập Lái
13/2/06
37
0
0
RE: Đèn check engine sáng hòai ???

Rất tiếc xe mondeo chưa có phần mềm test trang thái "Status" - hy vong chắc cuối năm nay tụi ford nó mới tung ra.

Cái WDS của các trung tâm bảo hanh là loại handy thiếu nhiều tính năng lắm, không ra bệnh chính xác được đâu.

Tuy nhiên cũng giất mình thật đấy, Mondeo mà
Theo tôi nên làm dữ với FORD để họ có trách nhiệm giải quyết. Nhiều luác cũng phải to mồm mới được việc của mình.

Trích đoạn: vuong_automobil

Xe em hôm nay cũng dính chấu rồi các Bác ơi![&:]
Đang đi tự nhiên thấy cái đèn Check engine nó cứ vàng khè,giật hết cả mình,gọi điện vào hãng họ bảo cứ đi bình thường rồi về hãng kiểm tra.Vào Ford Láng Hạ,mấy chú thợ vác cái WDS ra kiểm tra thấy báo là cảm biến oxy có vấn đề.Tháo nó ra rồi đổi cái khác mới toanh vào mà vẫn dính.Hiện giờ vẫn chưa xong.Bác nào biết thì giúp em phát.
Xe của em là Mondeo 2.5

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
RE: Đèn check engine sáng hòai ???

Chết em rồi,vợ 2 em bị bệnh nan y rồi các Bác ạ:mad:[>:].
Vẫn cái đèn Check chết tiệt.Hôm trước đi thay về tưởng được yên ổn ai dè được mấy hôm nó lại sáng.Em thử thay hết các cảm biến oxy,vệ sinh vòi phun,đổi PCM,kiểm tra bơm xăng,lọc xăng,đường ống,......rất nhiều cách rồi mà nó vẫn cứ vàng khè mới điên chứ!:mad:Không lẽ phải cắt bỏ cái đèn đó sao?Mấy hôm nay em không dám đi đâu cả,nhỡ nó có mệnh hệ nào thì....[&:]
Các Bác giúp em với,em pótay.com rồi.[>:]!