Status
Không mở trả lời sau này.
luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
bác mua đèn led flood light chiếu hắt (loại dùng cho bảng hiệu) là đc, cái này chống mưa (IP65), tầm 3-5m thì 10W là đủ (loại tốt giá ~ 1tr/cái), mua màu vàng 3200-3800K là đẹp. Đèn spot light giá mềm hơn, chiếu tập trung hơn, nhưng không chống nước đc

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.948
113
www.phindeli.com
luc nói:
bác mua đèn led flood light chiếu hắt (loại dùng cho bảng hiệu) là đc, cái này chống mưa (IP65), tầm 3-5m thì 10W là đủ (loại tốt giá ~ 1tr/cái), mua màu vàng 3200-3800K là đẹp. Đèn spot light giá mềm hơn, chiếu tập trung hơn, nhưng không chống nước đc
Trời đất, bác Luc nên cập nhật thêm thông tin đi, đèn spotlight không những chống nước được mà còn có loại đem ngâm dưới hồ bơi được. Quan trọng nhất là bác phải chọn đúng loại cần dùng.

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
ngâm nước IPX8 có mà bác, nhưng đắt (em chưa có giá cụ thể), vì Spotlight chống nước mưa như Floodlight IP68 thì cái Spot 5W có giá = cái Flood 10W, cái Spot 9W giá > 1.2tr... nếu bác chủ chịu chơi thì lắp thôi :)

luc nói:
ngâm nước IPX8 có mà bác, nhưng đắt (em chưa có giá cụ thể), vì Spotlight chống nước mưa như Floodlight IP68 thì cái Spot 5W có giá = cái Flood 10W, cái Spot 9W giá > 1.2tr... nếu bác chủ chịu chơi thì lắp thôi :)

Giá thị trường thế này chắc em phải cập nhật lại phát .. Trước giờ tư vấn khan cả miệng sau đó bán rẻ như ... tặng :D . Dẹp tiệm mất thôi :D

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
hollowman nói:
luc nói:
Giá thị trường thế này chắc em phải cập nhật lại phát .. Trước giờ tư vấn khan cả miệng sau đó bán rẻ như ... tặng :D . Dẹp tiệm mất thôi :D
giá của Vinaled đó bác, em mới nhận báo giá mới nhất từ bên đó... còn giá chợ đèn FloodLight 10W có... 400-500K/cái thôi... nhưng tiền nào của nấy, bật lên khác nhau liền

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
luc nói:
hollowman nói:
luc nói:
giá của Vinaled đó bác, em mới nhận báo giá mới nhất từ bên đó... còn giá chợ đèn FloodLight 10W có... 400-500K/cái thôi... nhưng tiền nào của nấy, bật lên khác nhau liền
Toàn led trung quốc hết, trong ruột chả khác chi nhau bác ơi. :D:D

Hạng C
19/5/11
584
8
18
NƠI NÀO ZDUI MÌNH TỚI
luc nói:
hollowman nói:
luc nói:
<span style=""color: #ff0000;"">ngâm nước IPX8</span> có mà bác, nhưng đắt (em chưa có giá cụ thể), vì Spotlight chống nước mưa như <span style=""color: #ff0000;"">Floodlight IP68</span> thì cái Spot 5W có giá = cái Flood 10W, cái Spot 9W giá > 1.2tr... nếu bác chủ chịu chơi thì lắp thôi :)
-chào Bác Luc Bác cho Em hỏi ngu tí (vì thích tìm hiểu mấy zdụ này .....) đèn mà ngâm được xuống nước thì phải có chỉ số gì đó như <span style=""color: #ff0000;"">IP X8 </span>như bác nói nhưng Em ko hiểu lắm có phải là IP88 KO? CHỮ X LÀ GÌ HAY LÀ SỐ LAMÃ CÓ NGHĨA LA 10, còn đèn có số <span style=""color: #ff0000;"">IP 68 [style="color: #333333;"]là chống được nước mưa,như tưới cây đúng ko Bác ? </span>[/style]
để mua ko đúng mua về xài chít luôn!! Bác giúp Em với !!!!

tranvietanhtuan nói:
luc nói:
hollowman nói:
luc nói:
Toàn led trung quốc hết, trong ruột chả khác chi nhau bác ơi. :D:D
Biết chơi nè ... Hèn chi mua hàng ép giá kinh :D
@ lightingart : chắc bác Luc gõ nhầm bác ạ . IP68

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
@bác lightingart: he he bác giả nai thì em giả ngu luôn vậy :D, IP (Index of protection) số đầu chỉ khả năng chống bụi (0-6), số sau chống nước (0-8), nên nếu có tới "đỉnh" cũng là IP68 thôi bác chứ làm gì mà IP108 hay IP88... chữ X là khi người ta hàm ý không công bố thông số của tiêu chuẩn nào đó, thì đánh X vào, IPX8 là chống nước cấp độ 8, còn chống bụi thì... không biết, hoặc không công bố.

Ngoài IP thì với đèn pin một số hãng còn công bố chuẩn IK (Impact Protection) từ 0-10, chuẩn IK có khi còn đc viết gộp là thông số thứ 3 của IP

(Nguồn - Google)

Status
Không mở trả lời sau này.