Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Đèn led trung hoa làm gì có chuẩn IP gì bác ơi, cấp điện thấy sáng là lấy thôi. Hên xui, có con chạy miết ko cháy, có con mang về ráp cho khách xong vừa giao nhà 1 tuần tắt ngúm.
Em mua của 1 đồng chí bán led chịu khó lắm, cứ chaý bóng nào trong vòng 1 năm là alô thay mới cái đó. Cái nào chịu đuợc qua 1 năm mà không chaý thì cái đó bền vãi luá luôn.
Trong cái đèn thì có mỗi con led "đổ" trên 1miếng mạch in rất là mỏng, thêm 2 con điện trở dòm dởm dởm nữa (loại trở nhật tảo bán lẻ 300đồng/con) bản chất led tuơng tự như hồ quang thu nhỏ - nên nó sáng khủng thì nó nóng kinh hồn luôn. Mấy con led chết em tháo ra nghiên cứu thì phần lớn là do nóng quá, cong bản mạch ==> hở chân là nhiều chứ led chưa bị cháy.
Led "xịn" hơn thì sau lưng có thêm miếng nhôm tản nhiệt thì ít bị hở chân hơn nên bền hơn.
Còn cái "led chống nước, lắp đáy hồ bơi" nghe tên kêu vậy chứ tháo ra nó y chang cái led trên trần, có thêm 1 cái roăng cao su giữa 2ren gai tương tự như cái bộ xả của bồn rửa chén í, thậm chí cái roăng chất lượng nhìn còn dởm hơn cả lốp cao sumina. Phần dây điện luồn vào đèn nó chít 1 cục silicon to đùng...chống nuớc he he he.

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
ừa, bác mua phải cái bóng LED trả giá kinh quá nên thằng bán nó trao cho của nợ rồi :D

LED mà không có Driver, chỉ xài trở hạn dòng và 1 con diot zener chặn áp thì đúng là... hư sớm

Em gửi bác xem cái hình, hàng này không phải VinaLED, mà hàng noname nhưng chất lượng, bác xem "gia bao nhiêu thì mua đc ạ" :D

Đèn chiếu sáng các điểm nhấn của sân vườn

Bóng chiếu sáng đui E27 thay thế đèn sợi đốt, nắp tản sáng và tản nhiệt nhôm hơi bị... khủng

LED vàng 7W trên board nhôm, bắt xuống tản nhiệt dưới bằng 3 con ốc và keo dẫn nhiệt

Driver đây bác, cuộn dây hạ áp và tụ bù nắn dòng ra

IC ổn áp và ổn dòng

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.