kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Bữa giờ đi xem mấy hiệu xe đời mới 2023, hầu như hiệu nào giờ cũng trang bị đèn chiếu sáng dạng led cho cả pha/cos và đèn gầm với ánh sáng trắng, mình bị cái mindset là đèn trắng mà đi đêm, trời mưa hoặc sương mù là coi như mù luôn không thấy đường, vì ánh sáng trắng đi buổi tối nó không ăn đường.

Anh em nào đang dùng đèn led ánh sáng màu trắng và đã có dịp trải nghiệm đi đêm + trời mưa to/sương mù vui lòng chia sẻ trải nghiệm của mình. Xin cảm ơn.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Bữa giờ đi xem mấy hiệu xe đời mới 2023, hầu như hiệu nào giờ cũng trang bị đèn chiếu sáng dạng led cho cả pha/cos và đèn gầm với ánh sáng trắng, mình bị cái mindset là đèn trắng mà đi đêm, trời mưa hoặc sương mù là coi như mù luôn không thấy đường, vì ánh sáng trắng đi buổi tối nó không ăn đường.

Anh em nào đang dùng đèn led ánh sáng màu trắng và đã có dịp trải nghiệm đi đêm + trời mưa to/sương mù vui lòng chia sẻ trải nghiệm của mình. Xin cảm ơn.
Em full led trắng, đèn sương mù cũng trắng còn dán film cách nhiệt nữa nên đi trời tối thiếu ánh sáng rất ư là khó quan sát, nhiều khi cũng muốn thay đèn nhưng nghĩ lại lâu lâu mới đi đêm thiếu ánh sáng với sợ vụ đăng kiểm nên lại thôi. Đó là lý do chính đáng, lý do phụ là em nghèo chưa có tiền độ đèn :).

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Em full led trắng, đèn sương mù cũng trắng còn dán film cách nhiệt nữa nên đi trời tối thiếu ánh sáng rất ư là khó quan sát, nhiều khi cũng muốn thay đèn nhưng nghĩ lại lâu lâu mới đi đêm thiếu ánh sáng với sợ vụ đăng kiểm nên lại thôi. Đó là lý do chính đáng, lý do phụ là em nghèo chưa có tiền độ đèn :).
Đó là bác chưa đụng trời tối kết hợp mưa lớn, đường sũng nước, em bị mấy lần từ Nha Trang về, đèn không bám đường nhìn muốn lồi con mắt .

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Đường ở Việt Nam! độ bám đèn kém quá. Nhưng bác chủ yên tâm, dư sáng chứ ko thiếu đâu :D

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Hình như xe đời mới dù là ánh sáng trắng nhưng ánh sáng đi xa và bám đường, vd như đèn lazer của bmw đc quảng cáo là chiếu xa tới 600m. Còn trải nghiệm thực tế thì e chưa

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113

Đèn 2B của em LED trắng siêu sáng (Dạ không chói nha), nhưng đi mưa thì cũng như không!
Nếu có nhu cầu lâu lâu đi sương mù thì bác có thể thủ sẵn giấy bóng kính vàng/ đề can vàng để dán khi cần, khỏi mất công thay đèn vì ngại vụ đăng kiểm!

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Đó là bác chưa đụng trời tối kết hợp mưa lớn, đường sũng nước, em bị mấy lần từ Nha Trang về, đèn không bám đường nhìn muốn lồi con mắt .
Có 1 lần em đi QL khúc từ Ninh Thuận về Vĩnh Hy vào buổi tối, QL mà không có nổi cái đèn đường, trời thì tù mù mà còn bị mấy ông đi ngược chiều pha, còn xe máy thì cứ canh lượn lờ lách ra đầu xe mình, đèn thì không dám bật pha chỉ bật cos thì độ chiếu sáng lòng đường không quá nổi bật, đi phải canh con mắt lên nhìn, nghĩ lại mà chán.

• Like
Reactions: Cafedenda
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Dùng nhiệt màu 4300 có cải thiện được chút nào không các bác?
Đang nghĩ tới việc mua xe về thay bóng đèn gầm bằng led vàng, nhưng muốn tham khảo coi có ai đã làm thỏ chưa để tham khảo kinh nghiệm đó anh.