Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Theo sale chúa vĩnh nam thì đây là 1 tính năng của mer
Đúng rồi bác, do thiết kế vì đèn có 1 lỗ thoát hơi nóng nên gặp chênh lệch áp suất thì hơi nước sẽ chui vào lỗ này. Hiện tượng này sẽ hết sau khi mở đèn hoặc sẽ tự hết sau 1 thời gian vài tiếng đồng hồ.

Trong cuống hướng dẫn sử dụng kèm theo xe thì nhà sản xuất có nhắc đến hiện tượng này để người dùng yên tâm.

Nhiều bác nói xe này khác 1 số xe khác cũng đúng vì cái đèn xe này khác với 1 số đèn pha halogen, xenon khác.... 1 cụm đèn pha nhìn rất to và nặng....

Tập Lái
31/1/18
34
67
33
33
bạn khoan 2 lỗ tầm 2 mm ở góc dưới của đèn, rồi lấy máy sấy tóc thổi vào là hết thôi. Còn không thì tháo cụm đèn, tháo hết các bóng ra, cho vào lò nướng để khoảng 160 độ, nướng 12-15p rồi mang đèn ra gỡ đôi ra lau khô, xong mua seal dán lại.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xe xịn hay bình dân thì về nguyên tắc bộ đèn pha luôn có 1 hay nhiều lỗ thoát nhiệt! Mà đã có đường thoát nhiệt thì hơi nước sẽ có đường vào bộ đèn, ko khí mang hạt bụi cũng sẽ vào bên trong bộ đèn!
Kỹ sư họ cũng dự tính rồi, và thiết kế sao cho hơi nước + bụi vào với mức độ cho phép khi thử nghiệm.
tuy nhiên việc hơi nuosc và bụi vào nhìeu ít thì còn tùy thực tế sử dụng từng xe, 1 vài xe bị nhiều thì tìm cách xủ lý hoác tránh xịt vào gần bộ đèn! Nó xem là lỗi cá biệt. Còn nếu nhiều xe bị và thành hiện tượng lỗi thiết kế thì hãng sẽ xem lại thiết kế
Xe mới mà bị thì nên báo hãng, vừa là báo để bảo hành, vừa là báo hiện tượng thực tế cho hãng nghu nhận, góp phần làm hoàn thiện thiết kế sau này, đó cũng là cái tâm đóng góp của KH trong quá trình sử dụng sp mà hãng nào cũng sẽ rất vui và sãn sàng ghi nhận!

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
đèn có 2 lớp lận mà, nếu chỉ bị lớp ngoài thì bình thường, em thỉnh thoảng rửa xe xong có thấy có, để qua đêm là hết thôi.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đèn xe bác có thể bị hở ron hoặc bị một vết nứt. Bác đi trời nắng có thể hết tình trạng này nhưng sẽ bị lại khi rửa xe hoặc đi trời mưa.
Bác tìm chỗ nào chuyên làm đèn mà PHẢI CÓ máy gia nhiệt để mềm ron chứ đừng vào nơi dùng đèn khò gas. Mình biết 1 chỗ trên Trần Bình Trọng nhưng không nhớ địa chỉ. Nếu bác cần thì hôm nào mình đi ngang qua đó lấy địa chỉ cho bác
Em cảm ơn bác. Em đem vào VietnamStar làm rồi bác ạ. Họ bảo bị hở ron nên dán keo lại và hút ẩm bác ạ. Hiện thời em thấy vẫn còn đọng lại chút ít phía dưới góc nhìn kỹ mới thấy. Họ bảo cần thêm ít thời gian cho hơi nước hết hẳn.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thay đèn mới, trước xe e bị vô hãng thay mới (nếu xe vẫn đang trong bảo hành)
Họ chỉ sửa ko thay bác ạ. Họ bảo nếu ko hết mới phải thay.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em cảm ơn bác. Em đem vào VietnamStar làm rồi bác ạ. Họ bảo bị hở ron nên dán keo lại và hút ẩm bác ạ. Hiện thời em thấy vẫn còn đọng lại chút ít phía dưới góc nhìn kỹ mới thấy. Họ bảo cần thêm ít thời gian cho hơi nước hết hẳn.
Hình như bác cũng đi 7S mà phải k, con 7 nó có từng bị trường hợp này chưa.