Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
bạn khoan 2 lỗ tầm 2 mm ở góc dưới của đèn, rồi lấy máy sấy tóc thổi vào là hết thôi. Còn không thì tháo cụm đèn, tháo hết các bóng ra, cho vào lò nướng để khoảng 160 độ, nướng 12-15p rồi mang đèn ra gỡ đôi ra lau khô, xong mua seal dán lại.
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Cách của bác em ko dám làm ạ. :)

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
View attachment 1906025Chào các bác, đèn pha xe em tự dưng mấy ngày trước đi rửa xe về nhìn thấy bị hấp hơi nước. Như vậy là bị hở ron cao su hay sao vậy ạ? Đã 03 ngày rồi ko thấy hết. Các bác hướng dẫn em với ạ, có phải thay ron cao su hay mở hộp đèn gì ra ko bác? Trước kia em có chiếc C200 cũng mở hộp đèn ra, rồi sau đó bị hoài luôn nên em ngán cái vụ mở hộp ra quá. Xe em Mercedes-Benz S-Class (W222) ạ. Em cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]​
Con Audi a6 2018 của em cũng bị xe mới 8k, con Bim 5 2011 cũ mới đi 40k cũng bị.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Em không đi 7S bác ạ, em đi 5S. Em chưa thấy hiện tượng này ở con 5S.
Chắc con 5S hàng nhập nên nó không bị.
Mấy hàng VN có lẽ hay bị, em thấy cái xe GLC cũng hay bị, mấy tài xế bên chỗ em hay thắc mắc vì có chiếc E400 hồi trước xe nhập lại không thấy thế.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc con 5S hàng nhập nên nó không bị.
Mấy hàng VN có lẽ hay bị, em thấy cái xe GLC cũng hay bị, mấy tài xế bên chỗ em hay thắc mắc vì có chiếc E400 hồi trước xe nhập lại không thấy thế.
Đúng là xe ráp thường có những cái lỗi tiểu tiết trong quá trình lắp ráp nếu tay nghề k tỉ mỉ dù có dc support máy móc hiện đại cỡ nào, chưa kể đồ ráp ở đây mà chỉ cần muốn giảm giá thành để tăng lợi nhuận chỉ cần thay đổi nguồn hàng cung cấp là thế nào sản phẩm cũng dính chưởng. Gì chứ tư duy đám VN là mãi mãi k bằng tụi châu Âu dù cho nó có xây cả nhà máy tại quốc gia vì con người là nhân tố quyết định ra sản phẩm tốt hay k chứ không phải vật liệu.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đúng là xe ráp thường có những cái lỗi tiểu tiết trong quá trình lắp ráp nếu tay nghề k tỉ mỉ dù có dc support máy móc hiện đại cỡ nào, chưa kể đồ ráp ở đây mà chỉ cần muốn giảm giá thành để tăng lợi nhuận chỉ cần thay đổi nguồn hàng cung cấp là thế nào sản phẩm cũng dính chưởng. Gì chứ tư duy đám VN là mãi mãi k bằng tụi châu Âu dù cho nó có xây cả nhà máy tại quốc gia vì con người là nhân tố quyết định ra sản phẩm tốt hay k chứ không phải vật liệu.
Người VN ko có được tính tỉ mỉ và chính xác như người Đức.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
View attachment 1906025Chào các bác, đèn pha xe em tự dưng mấy ngày trước đi rửa xe về nhìn thấy bị hấp hơi nước. Như vậy là bị hở ron cao su hay sao vậy ạ? Đã 03 ngày rồi ko thấy hết. Các bác hướng dẫn em với ạ, có phải thay ron cao su hay mở hộp đèn gì ra ko bác? Trước kia em có chiếc C200 cũng mở hộp đèn ra, rồi sau đó bị hoài luôn nên em ngán cái vụ mở hộp ra quá. Xe em Mercedes-Benz S-Class (W222) ạ. Em cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]​
Kinh nghiệm của e là cứ kệ nó, một thời gian là hết àh.
Còn muốn khắc phục liền thì mang vào hãng làm, đừng mang ra ngoài làm nhé anh!

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Người VN ko có được tính tỉ mỉ và chính xác như người Đức.
Người Đức làm ra sản phẩm vì niềm tự hào, còn đám k có làm ra thì vì lợi nhuận thế thôi.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Kinh nghiệm của e là cứ kệ nó, một thời gian là hết àh.
Còn muốn khắc phục liền thì mang vào hãng làm, đừng mang ra ngoài làm nhé anh!
Em cảm ơn anh đã chia sẻ.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mer và Ford hay bị lỗi này nhỉ?
Em cá với bác tỉ lệ Toy bị nhiều ko kém ạ, em thấy xe Ỉn Vios nước đọng thành vũng luôn. Camry cũng thấy hoài (ngay cảm cam nhập)
Sắp tới mùa mưa bác đi vòng vòng xem
BMW có lắp trong nước không anh ? Em thấy BIM bị dã man hơn Merc nhiều....

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Em nghĩ việc hấp hơi là do khí hậu Việt Nam đổ ẩm quá cao, các hãng k tính đc là các hãng dở,
Chứ k phãi do lắp ráp trong nước, vì nhập khẩu nguyên cục, chỉ bắt đèn vào xe bằng mấy con vít, sao ảnh hưỡng đc.