Hạng B2
22/12/07
145
0
0
Em có một com SF ít đi hôm rồi em đi Lạng Sơn bằng đường 1B đi quanh co mới phát hiên ra đèn pha và cốt của SF thấp quá đi vào cua rất khó chịu. Em định chỉnh cao lên nhưng không tim thấy chỗ chỉnh . Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp em với .... Em Thanks!

Hạng C
22/5/07
683
2
0
@Tuantn, Teo_gm; Các bác cứ lật nắp capo lên rồi các bác tìm mấy cái lỗ ở ngay trên cụm đèn pha là các bác sẽ thấy mỗi bên có 2 cái lỗ để các bác chỉnh pha. Một cái là chỉnh trái, phải; còn một lỗ là chỉnh cao thấp. Nhưng các bác nhớ là phải tìm chỗ bằng phẳng, cách 10 mét có bức tường chắn ngang, các bác bật đèn pha lên và chỉnh sao cho tâm của đèn cách mặt đất khoảng 1m là ok.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn
Em khuyên là đừng chỉnh, mất hội tụ đấy, hic em cũng chạy đường Móng Cái thấy thấp quá, nhờ các bác ở xưởng chỉnh, què luôn, sau đó em về nhà chỉnh lại nhưng không thể nào hội tụ ngon như ban đầu cả!

Hạng C
22/5/07
683
2
0
vậy à, em chỉnh suốt nhưng không làm sao cả bác à. Chắc tại chóa đèn của bác bị sao đấy thôi. Cái chỉnh này chỉ là lên xuống thôi, chỉnh trái phải thì không chỉnh được các bác à.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn
tuan1368 nói:
vậy à, em chỉnh suốt nhưng không làm sao cả bác à. Chắc tại chóa đèn của bác bị sao đấy thôi. Cái chỉnh này chỉ là lên xuống thôi, chỉnh trái phải thì không chỉnh được các bác à.

Trái phải chỉnh được bác ạ, nó chỉnh mỗi đèn chiếu 1 hướng, cái cao cái thấp

Hạng C
22/5/07
683
2
0
Thế chắc là HMV lại ăn bớt cái chỉnh đèn trái phải của em rồi. Em chọc vào cái lỗ đấy nhưng chẳng vặn được cái gì. Còn việc đèn pha chỉnh cái cao cái thấp có thể là bác chỉnh chưa đúng, hoặc là chỗ bác đỗ xe để chỉnh đèn không được bằng phẳng

Hạng B2
22/12/07
145
0
0
Đúng là em không để ý Thanks! các pac nhìu nhìu . Khi xem em toàn xem vào buổi tối vì lúc đó mới có nhu cầu nên chẳng nhìn thấy ban ngày xem mới thấy rõ hai lỗ bên ngoài đề R-L lỗ bên trong đề D-U. Pacs cho em hỏi chút Pacs chỉnh tô vít 2 cạnh hay 4 cạnh vậy.

Hạng C
22/5/07
683
2
0
Bằng tô vít 4 cạnh bác ợ. Bác chọc vào cái lỗ và khi nào nhìn thấy cạnh của tô vít ăn vào cái răng để chỉnh thì bác vặn sao cho đúng ý mình.