Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Các Bác cho em nhận xét về hiệu quả của nó khi đi trong sương mù dùm nhá . Em chưa có cơ hội thử .
Em thấy nó nhỏ quá, chắc chỉ lắp cho có để tính tiền là chính . Nếu không có tác dụng thật sự, em sẽ nhờ Bác Navar hoặc Bác Phú lắp cái khác vào hiệu quả hơn và đẹp hơn :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Đèn sương mù - Gala 2.0

Lắp thêm đèn thì tùy thích nhưng để thử đèn sương mù thì bác làm theo cách sau: Đậu xe cách tường 5m, bật riêng đèn sương mù, phân biệt rõ khoản sáng tối phía trên là tốt. Đậu xe cách tường 20m ,khoản sáng nằm gần chân tường là vừa(đèn sương mù không được chiếu cao).Đó là chuyện đèn đóm,còn lái xe trong sương mù thì cũng phải có ít nhiều kinh nghiệm mới không bỡ ngỡ vì tầm quan sát trong sương mù càng dày đặc càng hẹp lại,rất khó chạy,nhất là những đường đèo dốc mà cọc tiêu và vạch tim đường bị mờ hoặc thiếu..!

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

Hôm nào làm chuyến Sa pa là có cơ hội thử liền bác ạ

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Bác Kppham coi đèn nhỏ vậy nhưng có võ đấy. Không thương đâu. Nó dùng thấu kính lồi. Sáng lắm đó. Bác tháo thử ra bít em có võ hay không liền ah :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác muốn sáng theo em thì bác tìm mua bóng H3 3000k , no cho ra màu vàng ., hiệu quả đi sương mù rất okie...hỏi bác narva may ra có ..!! khi thay bác cẩn thận nhé , ở trong đó có 1 con ốc rất bé và mềm, bác mở không cẩn thận là nó sẽ bị trượt ren và hư luôn con ốc ..., cái này nhiều người bị rùi ....

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: nvt2106

Hôm nào làm chuyến Sa pa là có cơ hội thử liền bác ạ
Em ở sì Gòng Bác ạ:D Để bửa nào em bò lên Đà Lạt ...thử đèn .
Đậu xe cách tường 5m, bật riêng đèn sương mù, phân biệt rõ khoản sáng tối phía trên là tốt. Đậu xe cách tường 20m ,khoản sáng nằm gần chân tường là vừa
Cảm ơn Bác Thiết , tối nay em sẽ bảo lũ nhỏ.......... ném vở đèn đường để em thử mới được:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Đèn sương mù chứ đâu phải đèn chiếu xa đâu mà cần áng sáng xa! Hôm này bác thử hành trình đèo Sông Pha là biết cần ánh sáng gần hay ánh sáng xa của đèn sương mù:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Bác đừng coi thường cái đèn sương mù của GALA, tôi thấy nó rất bé nhưng hiệu quả chiếu sáng của nó ăn đứt mấy cái đèn to xác của dòng xe TOY, FORD mà đặc biệt là "bóp chết" mấy chù đèn Tàu. Nếu chạy trên đường trường, bật pha sẽ thấy nó bù sáng ở khoảng cách gần đầu xe rất rõ rệt. Tóm lại, "bé hạt tiêu".

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

Đèn sương mù của em Gala dùng thấu kính lồi nên sáng rất tốt bác ah, tuy nó nhỏ nhưng nó đạt hiệu quả cao và hình cũng kool lắm chứ. tốt hơn mấy chú gắn đèn to mà kô sáng qua em Gala đâu.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: Kppham

Các Bác cho em nhận xét về hiệu quả của nó khi đi trong sương mù dùm nhá . Em chưa có cơ hội thử .
Em thấy nó nhỏ quá, chắc chỉ lắp cho có để tính tiền là chính . Nếu không có tác dụng thật sự, em sẽ nhờ Bác Navar hoặc Bác Phú lắp cái khác vào hiệu quả hơn và đẹp hơn :D
bác Kppham, đèn theo gala, theo em được biết nó là compact. xe bác thế nào em không rõ, chứ xe em thì đèn phát huy tác dụng đấy, mặt dù em chưa thay , chỉ mới thay bóng 2 dây cho đèn cos và fa thôi.