Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh
Em mới nhận xe Ford Fiesta S 5 cửa hồi trưa này. Em có một thắc mắc là cái đèn sương mù ở phía sau gần cản sau xe Fiesta 5 cửa chỉ sáng có 1 bên tài thôi.
Em hỏi thì bên kỹ thuật của Ford bảo là xe nó thiết kế chỉ 1 bên đèn như thế. Không biết các bác nào gặp trường hợp giống xe của em không?
Các bác Ford vào giúp em với.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
Chúc mừng bác tậu được V2, chạy thế nào bác, phọt ít cho anh em nghe với.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Hi bác
Thắc mắc của bác cũng đã có nhiều khách hàng thắc mắc trên xe Focus 5 cửa, Đối với Ford thì dòng xe 5 cửa của Ford từ Focus đến Fiesta điều có đèn sương mù trước và sau, Trong đó đèn sương mù trước thì vẫn giống như đèn sương mù các hãng khác,
Còn tại sao Ford lại có thêm cái đèn sương mù phía sau, Theo tìm hiều của em thì tất cả các dòng xe 5 cửa của Ford điều được thiết kế từ Châu Âu, Trong đó bán chạy nhất tại đất nước anh, Xứ sở cùa sương mù, Nên chính vì vậy mà xe 5 cửa của Ford có thêm cái đèn sương mù phía sau, Còn vì sao lại chỉ có một đèn thay vì 2 đèn như đèn sương mù phía trước thì em không rõ lắm, tuy nhiên theo ý của em thì thiết kế như vậy lạ mắt, thứ 2 là chừa cái đèn còn lại cho đèn Lùi.

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Xe thiết kế bên chau au hình như là chỉ có một đèn. Xe em cũng vậy

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Đèn sương mù không biết có tác dụng không nữa vì cũng phát sáng trắng chứ không vàng, mà yếu xìu đủ soi ổ gà thoai + thay thế cos khi chiếu vào khu hàng quán lề đường cho lịch sự. Đèn mù phía sau cũng hay, bữa đi Đà Lạt em bật thay cho đèn lái luôn (vì đèn lại đuôi đứt bóng) làm mấy bác chạy sau hoa cả mắt hehe

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Khi bác lái trong sương mù dày đặc mới thấy hiệu quả của nó. Hơn chục năm trước em đi con Pajero từ Đà lạt về, ngay đèo Pren mây mù dày đặc, nhờ có đèn sương mù mà nhìn rất rõ lề đường trong khoảng cách 5 đến 7 mét nên rất dễ lái. Mà sao bây giờ em thấy phần lớn xe đi trong phố cũng bật đèn sương mù, chẳng có tác dụng gì cả.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Bác tháo ra, qua Khactrung thần đèn độ quả đèn gầm xenon là hết mù ngay luôn

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
xalovang nói:
Khi bác lái trong sương mù dày đặc mới thấy hiệu quả của nó. Hơn chục năm trước em đi con Pajero từ Đà lạt về, ngay đèo Pren mây mù dày đặc, nhờ có đèn sương mù mà nhìn rất rõ lề đường trong khoảng cách 5 đến 7 mét nên rất dễ lái. Mà sao bây giờ em thấy phần lớn xe đi trong phố cũng bật đèn sương mù, chẳng có tác dụng gì cả.
Con Pajero hình như đèn vàng còn mấy con sedan toàn đèn trắng nên chắc cũng hổng thấy gì ... hôm rồi FFC đi Đà Lạt bị một khúc sương mù nên căng mắt mà dòm ... mịa chẳng thấy gì mà tên dẫn đầu cứ kiu nhanh lên nhanh lên nữa hehe đi đoàn thì còn bám theo đèn hazzard được

Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh
Vậy là các bác cũng bị giống em. Có bác nào giải thích rõ hơn vì sao Ford lai lắp 1 đèn sương mù phía sau bên tài cho Fiesta ko vậy các bác?
Em cảm ơn nhiều.