Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
lovecar nói:
Do thiết kế của căn hộ nên em không tiện đi dây đến từng bức tranh.
Sau một hồi ngâm cứu thì em thấy trên trần nhà đang dư một ổ chờ để lắp đèn bàn ăn, nên dự định sẽ:
1/ Dùng loại đèn ray spotlight để chiếu cho vài bức tranh ở 3 hướng khác nhau với cự li lần lược là 2m, 3m, 5m
2/ Nhân tiện chiếu luôn vào bàn ăn nếu có cái spotlight phù hợp ( loại này có thể kg cần zoom)
Bác HT tư vấn giúp em nhé !

Theo ngu ý của em thì:
- Từ 1 vị trí thanh ray cố định, nếu chiếu đèn vào các bức tranh ở 3 hướng khác nhau, khoảng cách khác nhau ... 2m-3m-5m thì sẽ không đẹp.
- Đèn ray có 1 ưu điểm là có thể kết nối nhiều thanh ray với các chiều dài khác nhau (dùng chung 1 nguồn điện), có thể bẻ vuông góc thanh ray ... do đó bác nên cân nhắc thiết kế nhiều thanh ray chạy vòng quanh chu vi căn phòng, thì bố trí đèn sẽ đồng bộ và thẩm mỹ hơn, lúc đó khoảng cách từ đèn tới các bức tranh cũng sẽ đều nhau. Bác tham khảo vài thiết kế dưới đây:

Đèn trang trí nhà anh em OS

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Cám ơn bác HT, xem mấy tấm hình minh họa của bác, em thấy có thêm nhiều kiểu lắp đơn giản mà vẫn đẹp.

Tối hôm qua em có ghé qua chỗ bác bên Mỹ Toàn 1 PMH nhưng hình như CH nghĩ tối CN.
Hy vọng sẽ sớm gặp và nghe thêm nhiều tư vấn từ bác, Tks.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
@bác lovecar: showroom Galaxy Mỹ Toàn 1 Phú mỹ hưng mở cửa hàng ngày từ 9-19h. Nhưng em ko có mặt ở showroom đâu ạ, và các loại đèn đặc biệt như đèn ray cũng ko trưng bày tại showroom, do mặt bằng có hạn.

Lúc nào rảnh bác alo em cafe hoặc bia cũng được. Số alo em trong link dưới chữ ký.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
Cập nhật một số hình ảnh căn hộ RiverPark của bác Davidngo (OS)
(Nội thất do KTS Tonjohn thiết kế và thi công)

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
@ bạn hiền,
Vừa rồi về nhiều việc quá, ko cafe với bạn được. Tháng 3 này tớ xây nhà, bạn giúp tớ trang trí đèn nhá. Tớ ko biết bạn sẽ tư vấn sau khi nhà hoan thiện hay trong lúc xây.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
sohn97 nói:
@ bạn hiền,
Vừa rồi về nhiều việc quá, ko cafe với bạn được. Tháng 3 này tớ xây nhà, bạn giúp tớ trang trí đèn nhá. Tớ ko biết bạn sẽ tư vấn sau khi nhà hoan thiện hay trong lúc xây.

Khi nào xong bản vẽ mặt bằng thì gửi mail cho tôi nhé!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Hay thật.
Giờ thiết kế xong cái kiến trúc, gửi file cho cụ Tư ấn độ thiết kế điện chiếu sáng, gửi file cho bên vietceramic thiết kế ốp lát
gộp lại đóng tập giao cho khách hàng.
Ok.

Status
Không mở trả lời sau này.