Hạng D
11/1/09
3.654
7.492
113
nơi xa lắm
Kiểu chuyện ngoài lề là kiểu vo thưởng vô phạt, quăng lên chém cho vui, chẳng có trách nhiệm gì :)
1. Bác nghĩ sao mà so sánh việc xây cao tốc với xây sân bay dân sự trên đảo trong vùng tranh chấp, nguy cơ chiến tranh. Mời thầu khai thác dâu fkhí trong thềm lục địa kìa mà khối thằng còn né, không dám dính vào. Cái này nếu có khả năng thì bác tự làm, sẽ ko có thằng nào dây vào hết.
2. Xây cái Long thành trên đất liền còn họp lên họp xuống, kêu ca ca thán về tiền thì bác nghĩ sao xây nổi cái sân bay trên đảo tốn kém gấp trăm, ngàn lần?
3. Giả sử bác xây được sân bay trên đảo đi nữa thì phục vụ ai? Sân bay nguyên tắc là phải liên kết với cơ sở hạ tầng dân cư. Đằng này nó cách đất liền mấy trăm km???
4. Đã tham gia vào thớt chủ quyền biển đảo thì bác nên tìm hiểu ạ!
:) Thôi ko tranh luận với bác nữa vậy. quan điểm của em, nếu thật sự muốn bảo vệ thì nên xây sân bay, nhà em cách tp có 260km thôi nhưng cũng có sân bay đấy bác, ko phải đảo, cũng chẳng có lợi mặt giao thông gì. Thằng TQ nó sây ầm ầm gần đó đó. :), ai nói j nó? về kinh phí, ko đến nỗi gấp LT trăm ngàn lần đâu, em phắn đây, hỏng hết cả thớt bác Fill

Hạng D
16/1/06
1.484
9.274
113
Anh Mr Fill viết hay quá! Học được nhiều điều quý báu ở anh. Rất xúc động khi nửa khuya được nghe anh kể chuyện!
Cám ơn anh thật nhiều !
Bác Hà có gởi khô cá Đù và tôm khô để thể hiện lòng yêu nước và tc với các chiến sĩ ko? Theo cách rất đặc biệt là chở củi về rừng í.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.279
133
:) Thôi ko tranh luận với bác nữa vậy. quan điểm của em, nếu thật sự muốn bảo vệ thì nên xây sân bay, nhà em cách tp có 260km thôi nhưng cũng có sân bay đấy bác, ko phải đảo, cũng chẳng có lợi mặt giao thông gì. Thằng TQ nó sây ầm ầm gần đó đó. :), ai nói j nó? về kinh phí, ko đến nỗi gấp LT trăm ngàn lần đâu, em phắn đây, hỏng hết cả thớt bác Fill
Sân bay ở đảo trường sa lớn có rồi đó , xây chi nửa bác ? , lấy tiền đó tiếp tục làm căn cứ mới hay hơn chứ

Hạng D
11/1/09
3.654
7.492
113
nơi xa lắm
Sân bay ở đảo trường sa lớn có rồi đó , xây chi nửa bác ? , lấy tiền đó tiếp tục làm căn cứ mới hay hơn chứ
vậy là có rồi hả bác. :). Vậy mà em cứ tưởng chưa xây nên hỏi, nhưng sao bác j nói, làm gì có khả năng xây được. :)

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
vậy là có rồi hả bác. :). Vậy mà em cứ tưởng chưa xây nên hỏi, nhưng sao bác j nói, làm gì có khả năng xây được. :)
Cái này chỉ là đường băng cất/ hạ cánh cho một số loại máy bay quân sự, dân sự loại nhỏ chứ chưa thể gọi là "sân bay", càng không thể là sân bay dân sự quy mô như Long Thành như bác nói ạ!

Trước kia chiều dài đường băng chỉ hơn 500m, nên không thể dùng cho chiến đấu cơ. Giờ mở rộng hơn nhưng cũng không đáng kể vì chiều dài đảo ngắn.

Chỉnh sửa cuối: