Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
em thắc mắc cái, sao ko xây sân bay ngoài đảo. thay vì đầu tư Long Thành?

kỹ thuật VN chưa thể xây dựng được bác ạ
1. Về kỹ thuật: chưa đủ khả năng như bác nói
2. Về mặt kinh tế: cũng chưa có khả năng
3. Về giao thông: chẳng có ý nghĩa gì
4. Về chính trị: càng không thể

Hạng D
11/1/09
3.654
7.492
113
nơi xa lắm
Đây là thớt rất nghiêm túc và ý nghĩa, em nghĩ bác không nên quăng những câu hỏi theo kiểu CNL như thế ạ!

Sorry nếu bác ko vừa lòng!
Ko làm loãng thớt bán Fill nữa, em hỏi đàng hoàng, câu hỏi dạng CNL là câu hỏi kiểu gì.
Còn 4 cái bác nói, chẳng là cái gì hết, nó cũng ko giải thích được câu hỏi của em.
1. Về kỹ thuật: chưa đủ khả năng như bác nói --> hợp tác, mấy cái cao tốc này kia, chắc đủ kt tự làm quá.
2. Về mặt kinh tế: cũng chưa có khả năng --> ai nói?
3. Về giao thông: chẳng có ý nghĩa gì --> sao ko? mỗi tỉnh 1 sân bay chắc có ý nghĩa gt lắm?
4. Về chính trị: càng không thể --> càng nên xây, sao TQ nó xây đó? :)

Hạng B2
22/5/13
124
177
43
1. Về kỹ thuật: chưa đủ khả năng như bác nói
2. Về mặt kinh tế: cũng chưa có khả năng
3. Về giao thông: chẳng có ý nghĩa gì
4. Về chính trị: càng không thể
Nói chung xây xong không có khách vì khách đi bằng đường thủy hết rùi

Hạng B2
27/3/14
103
163
43
Hay quá bác Fill.
cũng mong được 1 làn đến với Trường Sa.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Ko làm loãng thớt bán Fill nữa, em hỏi đàng hoàng, câu hỏi dạng CNL là câu hỏi kiểu gì.
Còn 4 cái bác nói, chẳng là cái gì hết, nó cũng ko giải thích được câu hỏi của em.
1. Về kỹ thuật: chưa đủ khả năng như bác nói --> hợp tác, mấy cái cao tốc này kia, chắc đủ kt tự làm quá.
2. Về mặt kinh tế: cũng chưa có khả năng --> ai nói?
3. Về giao thông: chẳng có ý nghĩa gì --> sao ko? mỗi tỉnh 1 sân bay chắc có ý nghĩa gt lắm?
4. Về chính trị: càng không thể --> càng nên xây, sao TQ nó xây đó? :)
Kiểu chuyện ngoài lề là kiểu vo thưởng vô phạt, quăng lên chém cho vui, chẳng có trách nhiệm gì :)
1. Bác nghĩ sao mà so sánh việc xây cao tốc với xây sân bay dân sự trên đảo trong vùng tranh chấp, nguy cơ chiến tranh. Mời thầu khai thác dâu fkhí trong thềm lục địa kìa mà khối thằng còn né, không dám dính vào. Cái này nếu có khả năng thì bác tự làm, sẽ ko có thằng nào dây vào hết.
2. Xây cái Long thành trên đất liền còn họp lên họp xuống, kêu ca ca thán về tiền thì bác nghĩ sao xây nổi cái sân bay trên đảo tốn kém gấp trăm, ngàn lần?
3. Giả sử bác xây được sân bay trên đảo đi nữa thì phục vụ ai? Sân bay nguyên tắc là phải liên kết với cơ sở hạ tầng dân cư. Đằng này nó cách đất liền mấy trăm km???
4. Đã tham gia vào thớt chủ quyền biển đảo thì bác nên tìm hiểu ạ!