Hạng D
24/7/12
4.193
13.264
113
Re:Đèn Projector là gì??

vantri_2010 nói:
Túm lại sau khi nghe các bác tư vấn em vẫn dùng đèn cũ . . . Chưa độ thêm gì hết; vì e nghe rằng khi độ đèn, phải bc hết keo dán trong đèn của hãng , sau khi độ xong lấy keo đó dán lại; nên khả năng thấm nước mưa vào là cao hơn bình thường.
Bác nghe ai nói mà NGUY HIỂM thía, keo dán giữa phần đuôi và chụp nhựa trong là loại keo dán chuyên dụng , sau khi tách ra thì làm sao xài lại đc, em cũng mần cặp bi Audi+xenon bên bác ngoctuyen85 nè, khi ráp xong sẽ vào keo chuyên dụng bằng máy nên ok lém bác ơi, độ mấy món này nên kiếm chỗ uy tín mà mần , hơn nhau ở chỗ kỹ thuật tách đèn gin( thường xài máy hấp cho mềm keo trước), cách đi dây điện kỹ, cách cân chỉnh tầm đèn, vô keo chuẩn là OK , vấn đề là gom LÚA , he he......

Hạng B2
12/7/13
101
1
0

nhờ topic này em mới hiểu rõ về đèn..thanks các pak...

mà sao các pác hay chém nhau thế...

em thì lót đôi dép lê mà đọc thui...

Hạng C
27/6/13
959
13
18

huyluong nói:
huygb nói:
@huyluong: bác chơi "song projectors hợp bích" thế ai chịu nổi:D

Em lái yếu, mỗi lần đá pha thì tính ra sáng 6 bóng mà em còn chưa chịu, tính lắp thêm 2 xenon và projector đèn cản trước nữa chạy đên cho an tâm :D
@các bác: xe em đã có 1 chú bixenon, em tính lắp thêm 1 chú ở chỗ đèn sương mù và 1 chú bên cạnh đèn hiện có, không biết cái này có vi phạm luật không các bác chỉ giáo???

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

rongconvt nói:
@các bác: xe em đã có 1 chú bixenon, em tính lắp thêm 1 chú ở chỗ đèn sương mù và 1 chú bên cạnh đèn hiện có, không biết cái này có vi phạm luật không các bác chỉ giáo???

Đèn cản trước để vậy đi bác, lắp vào phí tiền. Mỗi xe lắp 1 bi xenon là vừa rồi, đèn cản để dành đi trời mưa vì độ bám đường tốt hơn xenon.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương

Đọc thớt này em mới hiểu về các loại đèn và nguyên tắc sử dụng. Cảm ơn các bác.Em muốn độ 1 dãi led dạng Audi Q5 cho civic 2013 ( em chỉ độ thêm dãi led, kết cấu đèn vẫn giữ nguyên ), có bác nào báo giá dùm em không?

Hạng D
13/1/11
2.425
32.491
113

vantri_2010 nói:
Túm lại sau khi nghe các bác tư vấn em vẫn dùng đèn cũ . . . Chưa độ thêm gì hết; vì e nghe rằng khi độ đèn, phải bc hết keo dán trong đèn của hãng , sau khi độ xong lấy keo đó dán lại; nên khả năng thấm nước mưa vào là cao hơn bình thường.
Trong đây có mấy bài tường thuật rất chi tiết từ cắt, tháo, lắp lại, dán keo............ bác không chịu khó đọc mà lại đi nghe người ta nói chi khổ rứa???????

Tập Lái
5/1/14
1
0
1

Chào các bác !

Xe em con FF 2007 thì đang dùng loại đèn nào vậy ?
Em mới mua xe nên không biết rõ lắm.