Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Re:Đèn Projector là gì??

huyluong nói:
rongconvt nói:
@các bác: xe em đã có 1 chú bixenon, em tính lắp thêm 1 chú ở chỗ đèn sương mù và 1 chú bên cạnh đèn hiện có, không biết cái này có vi phạm luật không các bác chỉ giáo???
Đèn cản trước để vậy đi bác, lắp vào phí tiền. Mỗi xe lắp 1 bi xenon là vừa rồi, đèn cản để dành đi trời mưa vì độ bám đường tốt hơn xenon.
Để vậy cũng đc đó huyluong, nhưng nếu thay bóng đèn gầm jin bằng xenon 3000K thì khác rất nhiều khi đi đêm có sương mù hay ôm đèo đó chú. Chi phí ko cao lắm vì phần lớn loại này toàn Tung cẩu ( chất lượng cũng tùy) Mà đối với đèn gầm thì ko cần nâng cấp lên bi cho tốn vì chỉ bật lúc cần thiết thôi ( nhưng nhớ chỉnh cho luồng sáng thấp ko chói xe ngược chiều)

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13

dalatlegan nói:
huyluong nói:
rongconvt nói:
@các bác: xe em đã có 1 chú bixenon, em tính lắp thêm 1 chú ở chỗ đèn sương mù và 1 chú bên cạnh đèn hiện có, không biết cái này có vi phạm luật không các bác chỉ giáo???
Đèn cản trước để vậy đi bác, lắp vào phí tiền. Mỗi xe lắp 1 bi xenon là vừa rồi, đèn cản để dành đi trời mưa vì độ bám đường tốt hơn xenon.
Để vậy cũng đc đó huyluong, nhưng nếu thay bóng đèn gầm jin bằng xenon 3000K thì khác rất nhiều khi đi đêm có sương mù hay ôm đèo đó chú. Chi phí ko cao lắm vì phần lớn loại này toàn Tung cẩu ( chất lượng cũng tùy) Mà đối với đèn gầm thì ko cần nâng cấp lên bi cho tốn vì chỉ bật lúc cần thiết thôi ( nhưng nhớ chỉnh cho luồng sáng thấp ko chói xe ngược chiều)

Vào khoe tí: xe cùi của em lên Bixenon (4300K). Hai đèn gầm thay bằng Bixenon 6000K của Tàu khựa không có màn chập pha cos gì cả
, khi bật hết đèn lên 6 pha... sáng lắm nha

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

DSD2 nói:
Vào khoe tí: xe cùi của em lên Bixenon (4300K). Hai đèn gầm thay bằng Bixenon 6000K của Tàu khựa không có màn chập pha cos gì cả
Ơ thế à :cool:khi bật hết có bị ăn đá chưa

Hạng C
2/2/09
617
36
28

DSD2 nói:

E mắt kém, phải đeo kính, gặp mấy thứ bixềnôn, là đắm đuối lắm, bực ko chịu đc,

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13

dalatlegan nói:
DSD2 nói:
Ơ thế à :cool:khi bật hết có bị ăn đá chưa

Em là ít khi bật pha lắm nha :D bác nào đi ngược chiều mà dùng pha là em chơi đèn gầm

Hạng B1
5/11/14
59
26
18
www.vietatech.com.vn
Hic, đọc mãi chả thấy bác nào ở Đà Nẵng chuyên vụ này nhey. Xe em all new Focus muốn làm dãy led dưới kiểu Audi + Angle Eye + Projector dùng bóng HID hoặc halogen giá cả sao ạ? bác nào ở Đà Nẵng chuyên vụ này -> e ghé làm phát ạ (máu lắm rồi)

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Sau khi đọc cũng hình dung ra sơ sơ đèn nay đèn kia. Mà các bác cho em hỏi thẳng e đang muốn tăng sáng (nhưng không chói, lịch sự, nhiều người yêu mến,...) các bác tư vấn cho e thay bóng gì được? Đuôi đè em là H4 gì đấy thấy nó in lên bóng là như vậy. Thật tình e hay chạy QL 14 xa lộ không đèn vao ban đêm nên muốn tăng sáng ah.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Độ xenon+projector giờ đăng kiểm phải tháo hả bác Vantri_2010 ơi ? Đăng kiểm ở đâu bị cái này bác ?

Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng

Đèn xài bóng xenon có projector sẽ làm cho xe chạy ngược chiều thấy sáng không nhiều (không gây chói mắt) do ánh sáng tập trung hết xuống đường trong 1 khoảng cách nhất định. Tuy nhiên ngồi trong xe bác sẽ thấy mặt đường rất sáng, lái xe rất an tâm.
mondeo em lắp Xenon Phillips và Projector Mer OEM.(Mondeo pha có gương cầu sẵn nên nhìn cũng tạm tạm :D)

@Vantri : cái gương cầu là phía ngoài của projector, còn chụp xi nằm phía ngoài đễ trang trí thôi.
:3dtanghoaheo: