Hạng B2
30/8/05
220
0
0
RE: Đi Bắc Triều Tiên ( Noth Koria )

Không biết có sách dạy làm tên lửa ở đó không , bác thấy bán thì mang về cho em một cuốn nhé :D
Sang đấy bác nhớ hô : HCM muôn năm , XHCN muôn năm và[8D]...OS muôn năm nhé:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Bác Noname : em sẽ mang 1 ít mỳ gói cho chắc ...phải phòng bị..gậy thôi
Bác Der Fahrer , bác xdHungviet hình như các bác rành về nó thì phải ..rất vui nếc các bác cho biết thêm chút nữa
Bác tuandq nếu có điều kiện bác hỏi người quen của bác giùm em thêm chút nữa nhé
Bác Songam ơi em không phải là công chức nhưng em cảm nhận được cuộc sống khó khăn và hay bị chụp mũ bởi những chuyện tưởng chừng như vô hại thời kỳ bao cấp ( hồi nhỏ ) nên hơi sợ thôi chứ chức tước thì em không ham
Rât cám ơn sự giúp đỡ của các , nếu đi em sẽ ráng mang về ít hình xe cộ đóng góp. cho diễn đàn trước nay coi của anh em không à...:D

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Cảm ơn bác sianh len dây cót cho em ..em thử kiểm tra xem nhưng không biết nó có thực như vậy không nữa ??
Phải check thử thôi
Cảm ơn các anh em OS nhiều

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Bác qua đó nhớ đi thăm đội bóng đá nữ Bắc Triều Tiên nhé, họ đá giỏi lắm, nữ Việt Nam thường bị đá cho thua tan tác

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

NK không có internet và điện thoại di động, chính xác là không cho dân dùng. Laptop mà không có internet thì cũng chả để làm gì [8D]

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Bác là một trong số ít những người may mắn đấy, sao lại nói là xui. Có biết bao người muốn đi bắc triều tiên mà không được. Bắc triều tiên bây giờ là 1 thế giới cực kỳ bí ẩn, không ai biết rõ nó thế nào và người ở bên đó cũng không có nhiều khái niệm về thế giới bên ngoài. Hôm nọ em xem 1 phóng sự khá dài về bắc Triều Tiên, dưới con mắt của cô gái người Mỹ gốc Triều Tiên về thăm họ hàng (không chính trị nhá). Em tóm tắt thế này: Xã hội, kiến trúc, và nghệ thuật giống Việt Nam những năm 80 một cách không ngờ (ảnh hưởng nặng nề của anh cả LX cũ), dân thì cũng đói không kém dân ta thời đấy. Đính chính với các bác là bên đấy cũng có cái gọi là Internet nhé, nhưng không connect ra quốc tế, có thể nói nó là mạng Intranet trên toàn quốc.
Nếu bác có sang thì đừng có để ai thấy bác dùng cái gì Made in Korea hay để ảnh mấy em gái Hàn Quốc trong máy tính nhé. Đa số người Bắc Hàn không có khái niệm về sự phát triển kinh tế của Nam Hàn.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Báo cáo với các bác là đúng như dự đoán của em ....cực kỳ thất vọng
Nếu bác nào sống trong thời kỳ bao cấp ở mình ngày xưa thì không khác chút nào cả , cũng xếp hàng, phân phối ....
Chính quyền không chịu trách nhiệm nếu bạn tự tiện tiếp xúc với người dân( Mặc dù người Việt Nam cũng được nể hơn 1 chút )
mà em cũng chẳng biết tiếng nên ..chán
Vả lại tài xế của em là Police luôn nên ..thua( biết nói tiếng Việt đàng hoàng nhá ) , nhưng không trả lời những câu ngoài công việc vả lại chắc nó biết không nhiều với lại bộ mặt vĩ nhân của nó làm em mất hứng, đi đâu cũng bị giám sát
Xe cộ thì chẳng có gì để nói cả vì những hiệu xe Liên Xô cũ và Giải Phóng , Hồng kỳ của Trung Quốc nhìn xa cứ tưởng Roll Royce hay có 1 vài cái nhìn giống như Nissan Chim Xanh của mình nhưng ..không lô gô và bị bóc mác nên em không đọc được
Khách sạn thì cực kỳ tệ .. hơn 1 lần em phải làm thợ sủa ống nước vì không muốn chờ đến...sáng mai tắm
Phương tiện hành nghề bị cấm sử dụng nên ...bó tay.com
Kỷ niệm duy nhất mà em có thể mang về là ..mấy gói kẹo em mua ở quầy miễn thuế sân bay làm đám bạn em cười ngất ..hồi nhỏ tụi em thay răng sữa mà không có bản lãnh nhổ răng thì chơi 1 cái là ok
Thấm thía câu nói của Bác : Một Ngày Tù Ngàn Thu Ở ngoài
Em không muốn nhắc lại kỷ niệm này nữa
Thành Thật Xin Lỗi Các Bác

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D:D:mad:thế thì chết thật các bác nhễ?thế mà a mỹ sợ 1 phép
ơ.hôm nay em thấy vn ngon phết các bác nhẫy:):D

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Bác caibang thế là may mắn nhất forum rùi, cơ hội đi Bình nhưỡng cực kỳ hiếm. Em có được đọc rằng ở đó hoàn toàn KHÔNG có xe riêng, máy vi tính hoặc các đồ điện tử bị xét ngặt nghèo và sẵn sàng bị từ chối nhập cảnh nếu trong các đồ điện tử đó có 1 linh kiện sản xuất tại Nam Hàn!? Đâu như có 1 lô máy vi tính do Liên hợp quốc tài trợ bị trả lại vì có con chíp Samsung

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Radio thì bị cắt hết sóng ngắn. Có nghĩa là khỏi phải nghe đài địch