Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Phong Car nói:
Chủ nhật tuần trước nghe nói Trương Tấn Sang về Cà Mau thì phải,Cảnh sát bao vây hết rất đông.Còn trên trời thì có máy bay trực thăng đúng không bác Nhựt?
Tuần rồi em không biết, nhưng mấy lần trước chú bự kia về là CS bao vây đầy xung quanh KS, chạy xe ngang cũng không được luôn. :D

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
33
Lộc Ninh - Bình Phước
Jangnhut nói:
Phong Car nói:
Chủ nhật tuần trước nghe nói Trương Tấn Sang về Cà Mau thì phải,Cảnh sát bao vây hết rất đông.Còn trên trời thì có máy bay trực thăng đúng không bác Nhựt?
Tuần rồi em không biết, nhưng mấy lần trước chú bự kia về là CS bao vây đầy xung quanh KS, chạy xe ngang cũng không được luôn. :D
nghe đồn ở KS SONG NGỌC thì phải hả anh trai

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
BOY9999 nói:
Jangnhut nói:
Phong Car nói:
nghe đồn ở KS SONG NGỌC thì phải hả anh trai
Song Ngọc đã chứa ông ớn thì mai mốt chắc chắn sẽ thành 5 sao + rồi:D:D

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Cách nay hơn tháng em đi SG - Cần Thơ - Quản Lộ Phụng Hiệp - Nhà thờ Cha Bửu Diệp - Cà Mau - SG dư này (trước khi đi em cũng vào OS hỏi và được tư vấn):

5g30 SG - 8g00 Cần Thơ (ăn sáng, cafe 30p) - 11g tới NT Cha Diệp (viếng hơn 1tiếng) - 13g Cà Mau (ăn uống: thưởng thức món lẩu cua CM) - 15g CM, 17g30 Cần Thơ.

Đường QL-PH tương đối đẹp, vắng, không xxx. Bác chú ý các khúc cầu nên giảm tốc độ kẻo không sẽ "bỗng dưng cái rầm" : đầu đụng trần! và cũng nên chú ý mấy chú 2B chút. Cấy xăng dọc đường cũng có nhưng không chắc có A95 hay không, phong cảnh ven đường rất đẹp...
Khi bắt đầu vòng lên cầu khúc Phụng Hiệp bác chú ý đồng hồ dùm em: từ đây đúng 90km là đến cầu Chủ Chí, vừa qua cầu khoảng 30m bác rẽ trái vào cái đường đất nho nhỏ xinh xinh, đi khoảng 200m thì gặp cái gọi là "trạm thu phí" của dân. Đến đây bác vui lòng móc ra 20k mà không bao giờ nhận lại 1 cái biên lai nào ... vừa qua trạm bác rẽ phải chạy 13km đường nhựa liên xã (nhỏ nhưng tôt) bác sẽ gặp QL 1A, rẽ phải thêm 2km nữa là NT Cha Diệp.
Từ CM nếu bác về Cần Thơ theo đường QL-PH sẽ chỉ mất khoảng 2g30p với style vừa đạp vừa huýt sáo...

Theo em bác nên theo QL-PH mà đi: gần, nhanh, vắng, phong cảnh đẹp, không xxx.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Bà xã em dân chủ chí - hộ phòng nên em biếtchút đường thế này

Em thường ra nhà thờ Cha Tam, chợ Hộ Phòng bằng đuờng QL-PH như sau
- Đi QL-PH tới cầu Chủ Chí (cách vòng xoay Ngã 5 tầm 30p chạy xe)..ngay dưới dốc cầu (phía Cà Mau) có đường đất rẽ trái
- Chạy men theo đường đất đó (khoảng 150m) là ra đường nhựa, rẽ phải rồi chạy thẳng ra ra chợ Hộ Phòng, nhà thờ Cha Tam
** Trả phí cầu đường 10k (dâncũng biết làm ăn giống nhà lước)
** Đường hẹp chỉ đủ 1xe đi nên bác tin tin vài cái trước khi chạy vô
** Đường đó em đã test 3 loại xe, Matiz, Zace, Ỉn..nếu trời mưa thì cẩn thận kẻo lọt vuông tôm, trời nắng thì đất cứng chạy vô tư.

Gõ rồi mới thấy comment của bác Hung BK, nếu nhớ không nhầm thì trước em cũng tư vấn bác đường này
@HungBK: chắc thấy bác lạ nên chém 20k đó chứ bình thường 2b: 2k, 4b: 10k, còn em thì do em rễ em làm trưởng công an xã đó nên cầm tiền cũng ngại thiệt :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
0
duynguyen nói:
Bà xã em dân chủ chí - hộ phòng nên em biếtchút đường thế này

Em thường ra nhà thờ Cha Tam, chợ Hộ Phòng bằng đuờng QL-PH như sau
- Đi QL-PH tới cầu Chủ Chí (cách vòng xoay Ngã 5 tầm 30p chạy xe)..ngay dưới dốc cầu (phía Cà Mau) có đường đất rẽ trái
- Chạy men theo đường đất đó (khoảng 150m) là ra đường nhựa, rẽ phải rồi chạy thẳng ra ra chợ Hộ Phòng, nhà thờ Cha Tam
** Trả phí cầu đường 10k (dâncũng biết làm ăn giống nhà lước)
** Đường hẹp chỉ đủ 1xe đi nên bác tin tin vài cái trước khi chạy vô
** Đường đó em đã test 3 loại xe, Matiz, Zace, Ỉn..nếu trời mưa thì cẩn thận kẻo lọt vuông tôm, trời nắng thì đất cứng chạy vô tư.

Gõ rồi mới thấy comment của bác Hung BK, nếu nhớ không nhầm thì trước em cũng tư vấn bác đường này
@HungBK: chắc thấy bác lạ nên chém 20k đó chứ bình thường 2b: 2k, 4b: 10k, còn em thì do em rễ em làm trưởng công an xã đó nên cầm tiền cũng ngại thiệt :)

Dạ, lúc trước bác có tư vấn cho em, 1 lần nữa cám ơn bác.
Chắc bác nghiên cứu lịch sử nhiều nên có đoạn " Nhà thờ Cha Tam" phải không ạ?!

Em đi CRV, có thể "nhân viên trạm thu phí" nhầm là 7 chỗ mà thu em 20k? cũng có thể thấy là lạ ghét ghét nên thu vậy, bằng cao tốc Liên Khương - Đà Lạt luôn, nhưng em vẫn hài lòng bác ạ!
Cái đường đất nho nhỏ xinh xinh đó lúc đầu nhìn hơi ớn, nhưng đi qua rồi thấy bình thường...

Đã về Cà Mau thì bác chủ nhất định phải làm cái lẩu cua cho biết với người ta nhé...hihii.

Chúc bác chủ có chuyến đi thú vị.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Hehe..em nhầm. Nhà thờ Cha Diệp,đầu với chả óc nhập tâm nhà thờ cha Tam..tks bác nhắc nhỡ

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh
Báo cáo các bác, tui vừa đi về hôm qua... Tiếc rằng chưa kịp đọc mấy cái chỉ dẫn của bác Duynguyen và HungBK trước khi đi... Hôm đi, muốn xuống thẳng Cà Mau để kịp gặp khách hàng buổi tối thứ 7 nên thẳng tiến "cao tốc" Quản Lộ - Phụng Hiệp luôn, sáng hôm sau (Chủ nhật) thong thả về ghé thăm Cha Diệp sau... Sáng qua, sau khi ăn sáng và cà phê cà pháo chia tay, rời Cà Mau lúc 9 giờ. Tà tà đúng tốc độ, mất 1 tiếng đồng hồ mới đến Tắc Sậy. Sau khi Lễ xong, theo chỉ dẫn của mấy bác tài xế xe đò tui chạy 20km hướng về Bạc Liêu để tìm Cầu số 2... Không thấy cái cầu đó nhưng thấy 1 ngã ba bên trái, biển chỉ đường ghi Phước Long 23km vậy là quẹo trái thẳng tiến... Đường khá đẹp vì đa số mới làm xong, hơi hẹp nhưng đạp thoải mái trên 80 km/h.. Chỉ vài đoạn nhỏ qua mấy cái cầu nhỏ là chưa được nâng cấp nên phải giảm tốc thôi. Cách trung tâm Phước long chưng 5km có 2km đường đang làm, đã rải đá nhưng chưa kịp tráng nhựa... Sau khi qua Phước Long 1 đoạn thì phát hiện mình chui qua 1 cái cầu vượt cao cao ở trên đầu... Nghi là đã chui qua đường "cao tốc" Quản Lộ - Phụng Hiệp nên tui dừng xe hỏi thăm, Chính xác là nó! Nhưng làm sao mà leo lên được nó??? :DSau khi hỏi thăm mấy bác xe ôm, chạy lòng vòng, qua 1 cái cầu nhỏ và cao "hết hồn", tụi tui cũng leo lên được "cao tốc" QL - PH... ở ngay vị trí cột mốc cây số cách Cà Mau 47 km... Đạp một mạch về Cai Lậy ăn cơm trưa lúc 2 giờ chiều... Túm lại là vẫn sướng hơn nhiều so với đi đường QL1A có mấy đoạn "bò đáng ghét" kia!:)

Hạng D
2/9/12
1.060
22.001
113
Sài Gòn
Mai em đi Nhà thờ Tắc Sậy, chiều đi QL1 qua Sóc Trăng, Bạc Liêu, về thì QLPH.
Không biết tình hình đường xá, xxx, bùm chéo hiện giờ thế nào rồi?

Các bác cho em tí thông tin nhé, em không có ý định quay lại "du lịc bất đắc dĩ" đâu ạ.

Cám ơn các bác !