Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đường này nhỏ, nhựa sần đi rất ồn, cầu gờ cao chỉ chạy khoang 60km/h nhưng dc cái khá vắng, cảnh đẹp. Đi gầm cao có thể ít ồn hơn. Vừa đi hôm m2 tết
tháng 8/2017 em đi thấy QL1A là ok nhất. Đường xa tí nhưng chạy nhanh và tốt hơn. Còn QL-PH em thấy xấu lắm. đi chậm thì cũng vậy thôi
Đi QLPH để né trạm thu phí hả bác? Nếu ko thì đi QL1 cho nó sướng bác.
Đường này đi CM gần hơn nhiều nhưng oải.
Mấy năm tránh không đi đường này, giờ thấy các bác nói thế thì cũng chưa thay đổi gì.
Cám ơn các bác.
Cứ đúng tốc độ nhìn biển mà chạy thoy. Nên đề phòng biển báo bên đường chứ đề phòng xxx làm gì nhỉ
Đúng vậy, ra đường trong đầu cứ xxx thì đi xe đò cho khỏe.
Đường này chỉ ngại dân chạy xe máy thôi.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Đường này đi CM gần hơn nhiều nhưng oải.
Mấy năm tránh không đi đường này, giờ thấy các bác nói thế thì cũng chưa thay đổi gì.
Cám ơn các bác.

Đúng vậy, ra đường trong đầu cứ xxx thì đi xe đò cho khỏe.
Đường này chỉ ngại dân chạy xe máy thôi.
Đúng vậy Bác 3! Đường QLPH này ai muốn test độ cách âm với phuộc nhún xe thì xin mời đi thi đi cho biết :D. Đi ban ngày còn đỡ vì thấy cầu cống mà giảm tốc, chứ đi ban đêm mà thêm đèn xe tù mù nữa thì xác định luôn là người ngồi băng ghế sau tưng tới nóc mấy chục bận :D. Thành ra gần hơn đc 40km (nếu tính đi thẳng tới CM) nhg thời gian cũng same same đi QL1 vì ko thể chạy nhanh + giảm-tăng tốc liên tục.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Đúng vậy Bác 3! Đường QLPH này ai muốn test độ cách âm với phuộc nhún xe thì xin mời đi thi đi cho biết :D. Đi ban ngày còn đỡ vì thấy cầu cống mà giảm tốc, chứ đi ban đêm mà thêm đèn xe tù mù nữa thì xác định luôn là người ngồi băng ghế sau tưng tới nóc mấy chục bận :D. Thành ra gần hơn đc 40km (nếu tính đi thẳng tới CM) nhg thời gian cũng same same đi QL1 vì ko thể chạy nhanh + giảm-tăng tốc liên tục.
Ban đêm em bật đèn phá sương tính ra phá ổ gà cũng rất tốt:p

• Like
Reactions: Bluetooth847
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
838
24.617
93
Tóm lại nếu thích đi chậm ngắm cảnh thư giãn thi đi đường này, còn ko thì cứ QL1 mà phang, thời gian đến đích là như nhau nếu ko tính kẹt xe

14/6/17
879
424
63
Tóm lại nếu thích đi chậm ngắm cảnh thư giãn thi đi đường này, còn ko thì cứ QL1 mà phang, thời gian đến đích là như nhau nếu ko tính kẹt xe
Bác nói chí lý. E thì thích QL1 thẳng tiến.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Ban đêm em bật đèn phá sương tính ra phá ổ gà cũng rất tốt:p

Bác phải tính yếu tố an toàn nữa nha. QLPH đi buổi tối mà trục trặc gì đó thì xác định là tự xử giữa nơi đồng không mông quạnh à nha bác :D.
Đi QL có nhà cửa, dịch vụ sẵn và gần, có gì ới một tiếng là có sự trợ giúp liên.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác phải tính yếu tố an toàn nữa nha. QLPH đi buổi tối mà trục trặc gì đó thì xác định là tự xử giữa nơi đồng không mông quạnh à nha bác :D.
Đi QL có nhà cửa, dịch vụ sẵn và gần, có gì ới một tiếng là có sự trợ giúp liên.
Để xe đó chạy bộ tới nhà dân homestay.

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Em mới đi QLPH cách đây 2 ngày và đi vào buổi tối , thời gian từ hết bảng nôi thị Cà Mau đến hết đường tránh thị xã Ngã bảy là đúng 2 tiếng. Ban đêm đường này vẫn có xe đi đều đều , nhất là xe tải. Tuy đường này đi không êm nhưng đi Ca Mau thì em vẫn hay chọn nó vì đi nhanh hơn đường quốc lộ 1. Xe em thuộc đời xe 91 nhưng vẫn đi ok trên QLPH.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Tiêu đề đã lâu..thấy mới nhớ, bữa rồi về Bạc Liêu đi lộn qa QL-P.Hiệp, ban đêm ban hôm chạy hồi mới thấy trời ơi đến CM còn 59km, đg` vắng lắm ráng vượt lên 1 a xe tải hỏi về đg` BL....qay đầu lại ik
Qa đây nói thêm a gồ map (đt) chỉ đường dù đi đúng sai, đg` nào cũng chỉ đi đc hết, chỉ hồi nhằm đg`, lộn đg` tá lã và có cả ra đc đường tắt lun, nhờ vậy tránh đc 2 trạm thu fi' gần B.Liêu...hay thật!