Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Jangnhut nói:

Mai em đi nhà thờ Tắc Sậy viếng cha Bửu Diệp. Chiều đi em dự định qua ST, BL, chiều về thì ghé Cà Mau rồi QLPH.

Bác thổ địa cho em hỏi chút:
- Đường xá tuyến này giờ ra sao? có cần lưu ý gì không, nhất là đoạn QLPH?
- xxx, bùm chéo ?
- Em muốn ghé Cà Mau thưởng thức lẫu cua CM vì nghe danh lâu rồi, bác cho em cái địa chỉ nhà hàng nhé.
E cũng muốn mua về tí cua làm quà, mua chỗ nào tin tưởng ạ?

Cám ơn bác nhiều, mong sớm nhận được hồi âm của bác !

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
smith1604 nói:
Chào các bác "Thổ địa miền Tây".
Ngày mai tui đi Cà mau, muốn ghé Nhà thờ Tắc Sậy mà lại rất ghét "rùa bò" khúc Sóc Trăng nên muốn đi đường Quản Lộ - Phụng hiệp nhưng chưa biết từ đường mới đó, rẽ sang đường nào, ở đoạn nào...để ghé Tắc Sậy. Vậy nhờ các bác rành đường chỉ dùm nhé. Cảm ơn các bác...

Từ lúc qua khỏi cầu bác cứ đi thẳng 1 mạch đến khi gặp cái bùng binh đàu tiên thì quẹo trái đi hết đường là ra ql 1A rồi quẹo phải là đi Cha Diệp đó.

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Cuối tuần này E đi Cha Diệp, dự định đi QLPH, Các Bác rành đường, cập nhật lại giúp Em.
( Do E thấy bài này cách đây cũng 5 năm rồi)

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.306
93
Đường này nhỏ, nhựa sần đi rất ồn, cầu gờ cao chỉ chạy khoang 60km/h nhưng dc cái khá vắng, cảnh đẹp. Đi gầm cao có thể ít ồn hơn. Vừa đi hôm m2 tết

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Đường này nhỏ, nhựa sần đi rất ồn, cầu gờ cao chỉ chạy khoang 60km/h nhưng dc cái khá vắng, cảnh đẹp. Đi gầm cao có thể ít ồn hơn. Vừa đi hôm m2 tết
Cảm ơn Bác

14/6/17
879
424
63
Thực tế QL-PH chỉ phù hợp với bác nào đi thẳng về huyện Phước Long hoặc TP CMau thui. Còn nếu Bác đi TP Bạc Liêu thì chỉ đi nếu muốn khám phá đường mới chứ thực sự không gần hơn Ql1A đâu.
Đi thẳng QL-PH qua Ngã Năm đến cầu Ninh Quới ( có người gọi là Vĩnh Phú ) huyện Hồng Dân, BL bác quẹo trái đi khoảng 18 cây chuối là tới TP Bliêu. Đường cũng tạm, có khoảng 4km đường đá.:mad::mad::mad::mad:
tháng 8/2017 em đi thấy QL1A là ok nhất. Đường xa tí nhưng chạy nhanh và tốt hơn. Còn QL-PH em thấy xấu lắm. đi chậm thì cũng vậy thôi

• Like
Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Chào các bác "Thổ địa miền Tây".
Ngày mai tui đi Cà mau, muốn ghé Nhà thờ Tắc Sậy mà lại rất ghét "rùa bò" khúc Sóc Trăng nên muốn đi đường Quản Lộ - Phụng hiệp nhưng chưa biết từ đường mới đó, rẽ sang đường nào, ở đoạn nào...để ghé Tắc Sậy. Vậy nhờ các bác rành đường chỉ dùm nhé. Cảm ơn các bác...
Bác đi tới cầu Chủ Chí qua cầu vòng lại rẽ phải chạy hoài ra ql1a rẽ phải khoản 1.5 km tới Tắc Sậy

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Cứ đúng tốc độ nhìn biển mà chạy thoy. Nên đề phòng biển báo bên đường chứ đề phòng xxx làm gì nhỉ

• Like
Hạng D
8/5/16
2.226
5.947
113
Cuối tuần này E đi Cha Diệp, dự định đi QLPH, Các Bác rành đường, cập nhật lại giúp Em.
( Do E thấy bài này cách đây cũng 5 năm rồi)

Đi QLPH để né trạm thu phí hả bác? Nếu ko thì đi QL1 cho nó sướng bác.

• Like