Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
cái này đúng chuẩn!
Em còn test PCR trước khi chích ngừa cho biết là mình có bị không ... chứ cầu nguyện thì em không dám nói về tâm linh . Ấn độ . Tây phương , các xứ ả rập, nôi của các tôn giáo thế giới còn bị tè le kìa ...Bệnh là phải khoa học ... không phải do tâm linh vì không phải là tâm bệnh ...

• Like
Reactions: annatung
Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Thay vì ông đi chùa cúng thì bắn tài khoản vào MTTQ ủng hộ mua Vắc xin đi, đi cầu bình an hay là dính dịch rồi đi lây cả chùa

Hạng D
9/1/15
2.573
3.868
113
40
để khi xảy ra chuyện thì đã muộn màng rồi,, ko ai nói trước dc đều gì,, ko phải mỗi bác chủ mới đi từ thiện,, ng ta từ thiện còn lớn hơn mà còn ở nhà kìa
Đúng vậy Bác ah, Tôi nghĩ ngay cả hai vc bác gì bên Phục Hưng họ cũng không nghĩ họ là tâm điểm "tội ác" như rồi. với tâm linh họ đúng; với đạo đức, với xã hội, với đồng loại họ quá sai. Tôi tin thâm tâm họ cũng cực kỳ ân hận, nhưng có được gì nữa đâu.
Khi xẩy ra việc rồi thì Chúa hay Phật cũng chỉ là pho tượng vô tri vô giác thôi.
Hãy ở yên trong nhà là tốt nhất.

• Like
Hạng D
25/12/12
1.476
13.408
133
Tp.HCM
Thí chủ cũng có thể chuyển khoản cho nhà chùa làm công quả,phước đức vô biên,nhà chùa sẽ đem tấm lòng của thí chủ tới người cần giúp đỡ !
Thầy Trụ Trì said !

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Hạn chế đi lại là giúp cho đất nước sớm đẩy lùi dịch bệnh bệnh rồi nha các bác, em cũng cuồng chân lắm rồi mà đành chịu

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Giờ thấy tập trung đông là hoảng lắm các bác :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Đi đến đâu cũng vắng lặng quá, giờ muốn chạy xe về quê cũng bị chặn đòi cách ly, còn kêu khai báo y tế cho chiếc xe luôn nữa chứ mọi người :(

Thôi xóa bài đi bác chủ,, tất cả đều sai nếu làm ko đúng thời điểm

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Phật tại tâm, Phật cũng chính là mình, Phật cũng không muốn người ta thờ mình như thần thánh, cũng không cần đúc tượng vàng .... chỉ cần tâm lành, ý tốt, hành động đúng là được ... Thân, Ý, Khẩu lành là được ....... Đạo Phật chính là đường đi mà Phật tìm ra để theo nếu có thể, còn theo không được thì ráng chịu. Vậy chúng sanh được những gì ? Thay vì đi cúng, đi cầu mà tâm lại không yên (vì lý do nào đó) Đó là quan điểm của em, người theo thiên chúa giáo . Thân các bác !

• Like
Reactions: xinhxinh69