Hạng C
1/1/12
530
375
63
Cứ chạy 60 km, đô thị chạy 50. Mà chạy vậy bao giờ tới nơi ? Đường ko dải phân cách, mắt vừa trông xe ngược chiều, bảng báo tốc độ, chạy căng thẳng bỏ mịa. Phải như QL 22 thì ko ngán, cứ canh biển báo thôi .
Gì mà chạy vậy bao giờ mới tới hả bác :rolleyes:
Đường cho nhiêu chạy nhiêu chứ, nội thị 50, ngoại thị 80, chú ý biển giới hạn 60 là ok rồi mà bác :D
QL20 biển báo rất rõ ràng, chỉ có 1 biển 60 đầu QL20 ngay ngã 4 Dầu Giây bị dấu trong lùm còn lại rất dễ thấy, chú ý biển báo với vạch kẻ đường là chạy vô tư, SG xuất phát 5h sáng, ăn sáng cafe nghỉ ngơi ở Madagui 1h thì 12h đến Đà lạt ăn trưa rồi 14h nhận phòng, năm em đi chục lần như một :D
Bác có chạy nhanh lắm thì hơn em chừng 1h cũng chả được gì, QL20 xe máy đông với lại mình đi du lịch thì thong thả cho nhẹ đầu :D

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Gì mà chạy vậy bao giờ mới tới hả bác :rolleyes:
Đường cho nhiêu chạy nhiêu chứ, nội thị 50, ngoại thị 80, chú ý biển giới hạn 60 là ok rồi mà bác :D
QL20 biển báo rất rõ ràng, chỉ có 1 biển 60 đầu QL20 ngay ngã 4 Dầu Giây bị dấu trong lùm còn lại rất dễ thấy, chú ý biển báo với vạch kẻ đường là chạy vô tư, SG xuất phát 5h sáng, ăn sáng cafe nghỉ ngơi ở Madagui 1h thì 12h đến Đà lạt ăn trưa rồi 14h nhận phòng, năm em đi chục lần như một :D
Bác có chạy nhanh lắm thì hơn em chừng 1h cũng chả được gì, QL20 xe máy đông với lại mình đi du lịch thì thong thả cho nhẹ đầu :D
A chạy tour du lịch hả!? 1 năm ssi 10 lần, chắc lên đó trả nợ

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Chạy gia đình bác ơi, chiều thứ 6 đua trưa chủ nhật về, lên ăn rồi ngủ ít đi tham quan :D
A đi phẻ thặc! DL dạo này mất chất rồi đi chả còn ji chơi nữa, quy hoạch thì lồi lỡm tùm lum ... nói chung đi để ăn ngủ thì tùy vại

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
1/1/12
530
375
63
A đi phẻ thặc! DL dạo này mất chất rồi đi chả còn ji chơi nữa, quy hoạch thì lồi lỡm tùm lum ... nói chung đi để ăn ngủ thì tùy vại
Dân Đà Lạt gốc giờ ít thấy, du lịch thì chặt chém tùm lùm :D
Gia đình em đi chỉ ăn ngủ, sáng cafe, rồi đi 1 điểm quen quen hít khí trời chụp ít hình rồi về ngủ nghỉ, tối đi cafe nhạc xưa là hết bài :D

• Like
Reactions: Chidoanh
Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Dân Đà Lạt gốc giờ ít thấy, du lịch thì chặt chém tùm lùm :D
Gia đình em đi chỉ ăn ngủ, sáng cafe, rồi đi 1 điểm quen quen hít khí trời chụp ít hình rồi về ngủ nghỉ, tối đi cafe nhạc xưa là hết bài :D
Đồng ý. Dân gốc đi đâu mất tích giờ thấy ít lắm :D

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Chủ yếu có không khí mát mẻ, tối làm nhát "tứ đao" gọi là :D

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Sáng mai e dự định xuất phát ỏi Q,3 lúc 6g30 đi Dalat, nghỉ ăn sáng giữa đường.
E dự định lên Tới Dalat lúc 1g30-2g ăn trưa, sau đó chạy vào Ma Rừng Lữ Quán chơi, chiều quay lại nghỉ ở Dalat...

Vì lâu quá rồi không đi, các bác cho e xin những góp ý và chia sẻ những lưu ý cần thiết ạ.
E xin cảm ơn !

Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Sáng mai e dự định xuất phát ỏi Q,3 lúc 6g30 đi Dalat, nghỉ ăn sáng giữa đường.
E dự định lên Tới Dalat lúc 1g30-2g ăn trưa, sau đó chạy vào Ma Rừng Lữ Quán chơi, chiều quay lại nghỉ ở Dalat...

Vì lâu quá rồi không đi, các bác cho e xin những góp ý và chia sẻ những lưu ý cần thiết ạ.
E xin cảm ơn !
Em mới đi ĐL và về hôm qua, bác cứ thông thả đi thôi, chịu khó đi từ từ đoạn Đồng Nai, đừng nóng lòng khi phải nối đuôi xe trước, qua khỏi trạm thu phí Tân Phú là địa phận Lâm Đồng thì chạy thoải mái hơn, chú ý biển báo mà đi dễ lắm bác. Nhớ nội thị chạy 50 thôi nhé. Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng C
16/10/11
698
356
83
Q7-TP HCM
Đi cũng bắn, 59/50. Về cũng bắn, 74/50. Chủ yếu là đoạn Phú Tân, nội thị dài quá xá cỡ. Muốn chạy đúng biển báo mà cũng không được vì biển không lặp lại hoặc không ghi tốc độ giới hạn xuống mặt đường. Toàn chạy nhanh hơn quy định do vô tình nên bị ngoắc không thoải mái lắm. May mà thấy lụ khụ mí ảnh cho qua :)

PS: lúc đi thấy hình ảnh ghi nhận bắn lúc 9h10', ngoắc mình lúc 9h40'. Tức là hoặc bắn rất xa (30' chạy cũng kha khá) hoặc đoạn đường rùa bò (30' mà chưa qua hết mười mấy km nội thị). Khả năng 2 nhiều hơn.
Bác nói chính xác.
E mới đi T6 rồi. Cũng bị bùm 56/50, mặc dù đã định khg vội và sẽ đi đúng biển báo mà vẫn kg thoát, e nghi bắn bậy nên cãi tới.
Các xxx cho xem iPad nói chỗ rừng giá tị thẳng tới là bắn suốt. E hỏi sao biết lỗi trong khu 50km/h. Xxx nói có toạ độ. E nói show toạ độ xem, xxx lấn cấn kg show đc vị tri phạm lỗi. Sau vài phút cù cưa, xxx nói chuyển lỗi nhẹ đòi ghi biên bản 350k, e kg chịu xin nhắc nhớ thôi, nhưng cuối cùng cũng phải xì 200k bánh mì mới đi đc.
Bực mình vì muốn đi đúng biển báo mà cũng không xong.