Thảo Luận Chung Đi Đà Lạt dịp Tết

12/10/07
2.646
10.496
113
Tuần sau mình lái xe về Đà Lạt ăn Tết. Không biết đường sá ra sao, đã sửa xong chưa các bác ơi.

Hạng B2
13/2/08
133
1
0
em vừa đi về này, đường đoạn đèo Bảo Lộc đang sửa, rất xấu, có nhiều đoạn rất hẹp trên đèo. XXX thì có ở khắp mọi nơi, khu vực nội thị nào cũng có bùmbùm, nhất là những đoạn vừa vào đến nội thị hay sắp hết nội thị. bác phải chạy đúng tốc độ quy định thôi ( 50 và 80Km). Không thể hơn. chúc bác thượng lộ bình an. Em để ý là XXX thường xuyên ngụy trang chỗ bắng tốc độ bằng các loại xe tải, xe con đậu trong lề, quay đầu ra ngoài, có bác XXX còn dùng dù lớn để che lên cabin xe tải cho đỡ nắng nữa
.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
M6BP nói:
em vừa đi về này, đường đoạn đèo Bảo Lộc đang sửa, rất xấu, có nhiều đoạn rất hẹp trên đèo. XXX thì có ở khắp mọi nơi, khu vực nội thị nào cũng có bùmbùm, nhất là những đoạn vừa vào đến nội thị hay sắp hết nội thị. bác phải chạy đúng tốc độ quy định thôi ( 50 và 80Km). Không thể hơn. chúc bác thượng lộ bình an. Em để ý là XXX thường xuyên ngụy trang chỗ bắng tốc độ bằng các loại xe tải, xe con đậu trong lề, quay đầu ra ngoài, có bác XXX còn dùng dù lớn để che lên cabin xe tải cho đỡ nắng nữa
.

Chán thật, Tet này tính lam chuyến, kiểu này cũng phải mất ít nhất 8 tiếng mới tới dc.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Em cũng vưa tới SG lúc 4h chiều nay, đúng như bác M6 nói, đường xã ok trừ đèo Bảo Lộc phải chạy chậm, hên thì không phải dừng lại chờ, nhưng cũng qua tốt. Còn lại phải thượng tôn pháp luật thôi. Mai em lại đi Buôn Mê từ SG, đang run vì chưa biết đường..

12/10/07
2.646
10.496
113
Cái đèo Bảo Lộc có khoảng chục cây số mà sao sửa hoài chưa xong nhỉ, nghe bác nói xót xe quá nhưng vẫn phải đi thôi. :mad:

Thanks các bác

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
churongdat nói:
Tuần sau mình lái xe về Đà Lạt ăn Tết. Không biết đường sá ra sao, đã sửa xong chưa các bác ơi.
Bác lưu ý:
Tốt nhất bác đi tránh giờ qua đèo bảo Lộc 11g => 13g, giờ này thường đội thi công bắn đó ngăn xe 2 đầu lên xuống. tuần trước e bị kẹt tại đây đúng 2 tiếng. hồ xuân hương đang trong quá trình nạo vét bùn

Tập Lái
13/10/09
29
2
3
huhu chính xác!!! kinh nghiệm đau thương khi vừa ra khỏi Nội thị Bào Lộc để đổ đèo... bùm chíu!!!mới sáng banh mắt chả có xe nhiều để nhá mà e bik huhu

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Mình vừa đi Bảo Lộc về, tình hình đèo có vẻ ổn rồi các bác ạ!

Toàn tuyến đèo chỉ còn vài đoạn ngắn còn dang dở:

Ngay chân đèo có quán ăn mới mở khá "hữu tình":

Nói chung tết này bác nào đi Đà Lạt thì cứ vô tư thôi!

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Bác M6BP thì nói "em vừa đi về này, đường đoạn đèo Bảo Lộc đang sửa, rất xấu, có nhiều đoạn rất hẹp trên đèo"
Còn bác cn5 thì lại nói: "Mình vừa đi Bảo Lộc về, tình hình đèo có vẻ ổn rồi các bác ạ".
Cải hai người cùng mới đi về lại có ý kiến khác nhau, đúng là: CHẲNG BIẾT ĐƯỜNG NÀO MÀ LẦN!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Đèo Bảo Lộc cũng OK rồi,dù sao thì vẫn chưa thể chạy nhanh được đâu!
Thôi đành ru lòng mình vậy!Vờ như đèo đã ok!