Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Như vậy là em đã nằm ấp ở Đl đúng 1 tuần , đi từ trước lễ và về sau lễ . Thời gian đủ dài để có dịp tìm hiểu hết những tính tốt cũng như tính xấu của mụ vợ 2 béo ị - con Cam 3.5q .
Đầu tiên là mức tiêu thụ nhiên liệu , nay em xin công bố chính thức qua chuyến đi này là khỏang 12l cho 100 km dường trường , hỗn hợp xăng A92 pha lẫn A95, còn trong TP thì không dưới 18l cho 100 km . Xem ra tiêu hao như vậy cho đi đường dài là quá lý tưởng cho máy 3.5l

Các vấn đề khác không có gì phải phàn nàn , nếu không nói là quá lý tưởng đối với cá nhân em . Vd như hệ thống máy lạnh với công nghệ cân bằng ion phát huy hiệu quả rõ rệt , trước kia đi altí từ Dl về SG , em phải tu hết nữa chai nước suối , còn nay chỉ cần 1 hớp là đủ sức chạy zìa tới nhà , khi phát ion nó kêu ro ro nho nhỏ. Máy lạnh cũng khá mạnh , đủ sức kéo cho băng sau dưới nắng 12g trưa mà khg cần mở cửa lạnh cho băng sau . Có điều là đồng hồ báo nhiệt độ bên ngoài chạy hơi tầm bậy , không biết nó đo dựa vào đâu vì ở Dl trời chỉ có gió mát lạnh 1 chút mà nó phán là 17o , còn về tới ĐNai bữa trưa nắng , nó phán 39o (!)

Vấn đề chán nhất chính là độ nhạy của hộp số , mặc dù nó hoàn toàn kg ảnh hưởng gì đến độ an toàn lái xe nhưng nó cho 1 cảm giác khiếm khuyết về công nghệ . Khi cần vượt thì yếu điểm này thể hiện rõ rệt , đạp lút ga , xe ì 1 chút ,sau đó là vọt lên như lửa gặp xăng . Chuyện này (trả số chậm) thực ra chỉ có người lái mới cảm nhận được , còn mọi người chỉ thấy xe tăng tốc quá sướng , qua mặt các xe khác vèo vèo , hộp số êm ru không 1 tiếng động.
Chạy em này rồi thì em mới cảm thấy nhiều suy nghĩ của mình trước đây như ếch ngồi đáy giếng . Vì sao xe cao cấp đều từ từ nâng phân khối động cơ , rõ là cảm giác lái hưng phấn rõ rệt, chuyện xăng nhớt khi đó chỉ còn là chuyện nhỏ đối với chủ nhân . Đi AT rồi thì không còn nghĩ có ngày quay lại MT nữa , trừ khi bạn có dư tiền chơi thêm 1 em sport nữa cho nó thay đổi không khí .
Mới đi về còn lười viết bài , xin hẹn các bác bài sau em sẽ kể tiếp :D

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
RE: Đi Đà Lạt với Cam 2007

Con em cũng ngang cở con bác, thế mà bác đã có Camry chạy. Tội nghịp cái thân tôi.
Mà sao em cũng ở DL mà không gặp xe này nhỉ.
Về hộp số, lúc vượt thì cũng có hơi khó chịu đúng như bác tả.
đạp lút ga , xe ì 1 chút ,sau đó là vọt lên như lửa gặp xăng
để nó bú lại lúc ì đấy mà.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Bác nâng cấp từ Altis lên Cam 2007 quá ấn tượng. Em ước đc nâng cấp từ Cap lên X5:):)

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Con em cũng thế mà 2 đứa lận.
Lo con cái quá nên đâu dám nghỉ tới đổi xe mới.
Mừng cho bác.
Em lúc đầu đọc tưởng bác ở DL 1 tuần với Longleg ....
Ủa mà coi chừng bé con ấy là con chủ khách sạn hén.
Chứ nếu bác lên Dl mà ở 1 tuần với vợ con thì em xin chúc mừng bác có gia đình quá hạnh phúc.khà khà vui vui

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Số má như vậy là vì công nghệ cao 6 số AT đấy bác ạ...Chúc mừng bác cưới được em xin nhất TOY VN. Thầm mong có được 3.5Q

Hạng C
28/11/06
865
21.155
93
53

Chúc mừng bác adco về đích an tòan. Mức tiêu hao xăng cho con 3.5L như vậy là OK rồi nhưng tui nghĩ sẽ giảm đi sau khi chạy trên 5K.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/5/07
35
0
0
53
Lam Dong

EM Ở DL CŨNG THẤY CHIẾC NÀY GÒY MÀ SAO BÁC CHO NÓ CHẠY LÒNG VÒNG NGOÀI BỜ HỒ XUÂN HƯƠNG LÀM GÌ VẬY. LÀM EM THÈM >?<

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

có lần đi trên xe với 1 người, anh ta nói anh ta chỉ thích đi MT, đi MT cho ... khỏe [8|] tôi hỏi anh ta, anh đi xe số AT chưa, ảnh nói "dạ chưa anh" :D

Đi AT rồi thì không còn nghĩ có ngày quay lại MT nữa

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: sonnguyen

Bác nâng cấp từ Altis lên Cam 2007 quá ấn tượng. Em ước đc nâng cấp từ Cap lên X5:):)
Theo tôi thì nâng cấp từng bước chứ bác,từ DAEWOO lên Toyota INNOVA,rồi PREVIA hay SIENA là đủ thấy sướng rồi.Phải từ nhà quê ra thị trấn,thị trấn lên thị xã,thị xã lên thành phố,thành phố đến thủ đô...mới cảm nhận trọn vẹn là mình đã trải qua thượng vàng hạ cám.:D

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Theo tôi thì nâng cấp từng bước chứ bác,từ DAEWOO lên Toyota INNOVA,rồi PREVIA hay SIENA là đủ thấy sướng rồi.Phải từ nhà quê ra thị trấn,thị trấn lên thị xã,thị xã lên thành phố,thành phố đến thủ đô...mới cảm nhận trọn vẹn là mình đã trải qua thượng vàng hạ cám.
thành phố đến thủ đô...khi thấy ngột ngạt quá lại thèm cái thóang mát của đồng quê.