Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Tết này nghỉ tương đối dài, em định tự lái đi xuyên một nữa Việt. Có bà cả làm tài phụ, mới nhận bằng, em lái chính. Bây giờ nên đi lộ trình thế nào các bác?
Em muốn đi đúng nghĩa du Xuân, thưỡng lãm cảnh tiết dọc đường. Kế hoạch ban đầu: Bình Dương - QL14 - Đà Nẵng - Huế - QL1 - Quy Nhơn - Bình Dương.

Có nhiều thớt cập nhật tình hình QL14 nhưng đọc nhiều quá thành ra .......rối. Nên em mạn phép lập thớt này nhờ các bác tư vấn giúp.
Ah còn bận đi thì đến đâu nghỉ ngày đầu được ạ? Ban Mê Thuột?

P/S: bác nào có ý định đi du xuân góp ý luôn nha.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Mùng 3 mình khởi hành theo lộ trình của Bác Cóc nhưng tới Đà Nẳng rồi quay lại.

Tập Lái
2/1/14
42
0
0
Đi QL1 đông vui nhiều điểm tham quan trên đường đi, nguy hiểm, tốc độ chậm do một số đoạn đang làm và nhiều chốt xxx, nhiều bảng nội thị.
Còn QL14 đã lâu chưa đi lại nên không dám comment lung tung, tuy nhiên đường đoàn Bù Đăng lên tới Gia Nghĩa rất xấu.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Tốt nhất bác chạy ql1 ra phan rang,phan thiết nghỉ ngơi.xong ra nha trang,rồi tới dn.vậy khoẻ mà lại đúng chổ vui chơi bác ơi.chứ đi đường linh tinh ngày tết mà xe cộ kg may có trục trặc thì mệt lắm.e sợ vụ đi trong đường nhỏ kg có ga ra thì mệt lắm.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/12/07
4
0
1
Em dự định Mùng 4 khởi hành từ Nha Trang đi Đà Nẵng theo lộ trình: Nha Trang (M4) - Quãng Ngãi (M4) - Huế (M5) - Đã Nẵng (M6) - Bình Định (M7) - Nha Trang (M8). Bác nào có lộ trình tương tự thì ới nhau tiếng để đi chung cho vui nhé :)