Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Đúng rồi bác. QL1 xa hơn gần 100km, xe nhiều, đường xấu nên k đi nhanh đc. Tốc độ trung bình thì QL14 cao hơn QL1 nhiều.
Nhà ông bà già e ở Đà Nẵng nên 2 cung đường này e đi nhiều rồi, giờ về sau nếu 2 cung đường đều hoàn thành, đường xá ngon lành thì e vẫn chọn QL14.
QL1 ngán nhất là xe khách với cont ép. Chạy k thấy an toàn cho gia đình chút nào hết. E chưa bao giờ chạy QL1 mà k bị ép. Có lúc ép gần rớt xuống ruộng, có lúc hết đường né e thắng xe lại luôn k biết chạy cách nào nữa hết, lúc đó mặc cho số phận. :(
Hehe vậy là em đã rõ. Nhiều bác rành đường trên này quá :)

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Em muốn hỏi thêm là ở BMT quán nào có cơm lam nào rẻ mà ngon để ăn trưa? Ở Kontum có ks nào chừng 200 1 đêm mà không bị rệp nó cắn? Ở Kontum ăn tối có đặc sản gì cực kỳ đặc biệt nên thử? Kontum ăn sáng ăn gì cho nó sốc?

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Bác Google đi. Tuy nhiên, chỉ có 1 đêm thì tham quan phố phường, kiếm gì ăn và cafe là ok rồi. Sau đó, về KS, tranh thủ ...tâm sự với bà cả nữa là nhất.
Rất tiếc em không có bà cả, chỉ có 1 thằng đực đi chung thôi. Xui cái là 2 thằng đều chuẩn men nên không cơm cháo gì được.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Bác k ghé Quảng Ngãi thì nên đi đèo Lò Xo vì gần hơn và đường từ Quảng Ngãi ra Đà Nẵng tương đối xấu.

Chắc k kịp đâu bác. Nhưng nếu bác k gấp thì nên nghỉ lại Kontum sáng hôm sau xuất phát thì khoảng trưa đến Đà Nẵng.
QL14 ngoài khu dân cư thì xui lắm mới bị bắn nên có thể chạy trên 80. Nhưng trong khu dân cư, nội thị thì gần như 100% bắn tốc độ.
xxx ngoài khu dân cư chủ yếu bánh mì xe tải và xe khách.
Thêm 1 chú ý là từ Pleiku đi ra nhớ đừng để đè vạch liền nhé bác. Hay bắt đè vạch lắm.
Đè vạch mà cũng bắt, đúng tởm. Làm như ai cũng khéo tay như Federer vậy?

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Em muốn hỏi thêm là ở BMT quán nào có cơm lam nào rẻ mà ngon để ăn trưa? Ở Kontum có ks nào chừng 200 1 đêm mà không bị rệp nó cắn? Ở Kontum ăn tối có đặc sản gì cực kỳ đặc biệt nên thử? Kontum ăn sáng ăn gì cho nó sốc?
Buôn Mê Thuộc em không biết chổ nào bán cơm lam, nhưng nếu nghỉ trưa khoảng 60 phút, bác ghé làng cafe Trung Nguyên làm dĩa cơm chiên hải sản hoặc phở kho Gia Lai + 1 ly cafe. Sau đó ngả lưng 15 phút rồi xuất phát đi Kontum là tiện.
Ở Kontum nhà nghỉ 200K đầy. Nhưng nếu bác đi chung với 1 đực, thì book 1 phòng giường đôi KS Indochina chỉ khoảng 500K. Lại có chổ đậu xe, ăn sáng buffet.
Kontum có 1 số món dân dã nên ăn thử: phở khô, gỏi cuốn (to bằng cùm tay)... Hỏi mấy em lễ tân í.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Rất tiếc em không có bà cả, chỉ có 1 thằng đực đi chung thôi. Xui cái là 2 thằng đều chuẩn men nên không cơm cháo gì được.
Ha ha! Nếu 2 ông đực rựa thì đi thẳng ra Đà Nẵng luôn. 2 tài mà sợ gì? Đèo lò xo chưa quen thic chạy chậm.
Nếu sợ sương mù thì bác ra mua ít nilong kiếng màu vàng và cuộn băng keo trong, gặp sương mù thì lấy nilong vàng dán vào đèn pha thì vô tư mà chạy.
Bác biết cái loại nilong vàng mà hay gói bánh cúng đó (xanh, đỏ, vàng). Mà trên xe nên có cái này, nhiều lúc hữu hiệu lắm nhé bác!
Đi Đà Nẵng từ SG trong 1 ngày

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
hết đèo là tới Ba tơ chứ bác. Kom tum rồi tới quảng ngãi mà
Bác ldthach đi đường nào í. Đúng như bác baolamanhbrvt nói, hết đèo Lò xo là đến Phước Sơn. Từ Phước Sơn có 2 hướng về ĐN. Hoặc theo quốc lộ đi thẳng ra ĐN, hoặc đi ngả Quế Sơn ghé Hội An rồi từ Hội An ra lại ĐN.