Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Chao các bác, 3/7 này em định đi Đà Nẵng chơi. Đự định sáng 5h chạy theo ql14 để tới DN vào 10 giờ khuya. Các bác cho ý kiến xem có nên đi như vậy hay ngủ lại Kontum? Đường từ Kontum đến DNang đi đêm có nguy hiểm không ạ?

Em thì đã lái được hơn 100k km rồi. Có ngày đã từng lái 700km. Em định mệt thì ngủ 15' rồi lại đi tiếp vậy có ổn không?

Ngày 3/7 tới có bác nào cũng về DN theo QL14 không hú nhau cùng đi cho vui và đề phòng xxx luôn thể.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Chao các bác, 3/7 này em định đi Đà Nẵng chơi. Đự định sáng 5h chạy theo ql14 để tới DN vào 10 giờ khuya. Các bác cho ý kiến xem có nên đi như vậy hay ngủ lại Kontum? Đường từ Kontum đến DNang đi đêm có nguy hiểm không ạ?

Em thì đã lái được hơn 100k km rồi. Có ngày đã từng lái 700km. Em định mệt thì ngủ 15' rồi lại đi tiếp vậy có ổn không?

Ngày 3/7 tới có bác nào cũng về DN theo QL14 không hú nhau cùng đi cho vui và đề phòng xxx luôn thể.

Cả đèo Lò Xo và Măng Đen đều không nên đi buổi tối (Đèo quanh co, vắng và rất dễ có sương mù)

Nếu bác muốn chơi SG - DN trong 1 ngày thì nên đi QL 1

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Hôm trước tết bác Xe bên FFC đã đi từ SG về ĐN trong ngày. Hôm đó đường còn xấu hơn bây giờ. Bác ấy xuất phát 4h ở SG về đến ĐN lúc 23h (1 mình bác ấy chạy).
Đường Kontum đến Đà Nẵng chỉ ngán đèo lò xo thôi, nếu bác đi như vậy thì đến đèo lò xo cũng buổi tối rồi. Cẩn thận, chạy chậm chút là ok thôi. Đèo lò xo k dốc hay cua gắt mà vòng vèo nhiều. Chạy k quen mà buổi tối thì nên cẩn thận.
Từ Kontum đi Đà Nẵng qua vùng dân tộc nhiều, đi buổi tối chú ý dân tộc họ qua đường ẩu và thanh niên dân tộc chạy 2b ẩu (xe cũ, đèn đóm k có).
Tóm lại: bác cẩn thận chút, và dựa vào sức khoẻ của mình. Nếu là em thì e có thể chạy 1 lèo về ĐN trong ngày luôn. Vì e đi đường này mấy lần nên cũng rành đường rồi.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Cả đèo Lò Xo và Măng Đen đều không nên đi buổi tối (Đèo quanh co, vắng và rất dễ có sương mù)

Nếu bác muốn chơi SG - DN trong 1 ngày thì nên đi QL 1
Nếu đi thẳng Đà Nẵng thì đâu đi qua Măng Đen đâu bác?
Từ Kontum đi thẳng Ngọc Hồi đến hết Đắk Glei là đèo Lò xo, qua hết đèo lò xo là Phước Sơn của Quảng Nam rồi

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Nếu đi thẳng Đà Nẵng thì đâu đi qua Măng Đen đâu bác?
Từ Kontum đi thẳng Ngọc Hồi đến hết Đắk Glei là đèo Lò xo, qua hết đèo lò xo là Phước Sơn của Quảng Nam rồi

Hai đèo này cũng gần song song với nhau. Từ Kontum muốn xuống thì phải đi 1 trong 2 đèo (Lò Xo ---> Quảng Nam, Măng Đen --->Quảng Ngãi). Buổi tối cả 2 cái đều vắng và dễ gặp sương mù

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
QL1 hiện nhiều đoạn đã nâng cấp mở rộng xong , hầu hết đều có đèn đường , các dịch vụ trên đường cũng đầy đủ hơn , nếu là em thì em chọn QL1 .
Nếu e thì e sẽ chọn QL14. Vì cả 2 cung đường này e đã chạy nhiều rồi.
Về ĐN trong ngày nếu QL14 e có thể đi đc còn QL1 về ĐN trong ngày thì em thua. (1 tài)

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Nếu đi chơi tội gì phải hành xác vậy. Từ Kontum ra Đà Nẳng đường quanh co và đèo. Chạy ban đêm rất nguy hiểm. Nếu chạy 1 mạch SG đến ĐN gần 1000km, đến nơi cũng phải 4h sáng. Còn sức đâu mà chơi bời.
Theo em, nên chia làm 2 chặng:
1. SG - Kontum: nghỉ đêm Kontum, thưởng ngoạn một số địa danh như Nhà Thờ gỗ, một số quán cafe đẹp (em không nhớ tên nhưng rõ là đẹp). Ẩm thực phố núi Kontum cũng ngon và lạ miệng. Phố núi tuy nhỏ nhưng dễ thương.
2. Kontum - ĐN: 7h xuất phát, trưa đến DN