Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Bác ldthach đi đường nào í. Đúng như bác baolamanhbrvt nói, hết đèo Lò xo là đến Phước Sơn. Từ Phước Sơn có 2 hướng về ĐN. Hoặc theo quốc lộ đi thẳng ra ĐN, hoặc đi ngả Quế Sơn ghé Hội An rồi từ Hội An ra lại ĐN.
Đường đó đi đèo Măng Đen theo QL29 từ Kontum xuống Quảng Ngãi đó bác. Ba tơ thuộc Quảng Ngãi
Ngã Quế Sơn xuống theo QL14E đụng QL1 gọi là ngã 3 cây me. :)
Còn đi thẳng xuống Đà Nẵng qua Đại Lộc là QL14B

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Buôn Mê Thuộc em không biết chổ nào bán cơm lam, nhưng nếu nghỉ trưa khoảng 60 phút, bác ghé làng cafe Trung Nguyên làm dĩa cơm chiên hải sản hoặc phở kho Gia Lai + 1 ly cafe. Sau đó ngả lưng 15 phút rồi xuất phát đi Kontum là tiện.
Ở Kontum nhà nghỉ 200K đầy. Nhưng nếu bác đi chung với 1 đực, thì book 1 phòng giường đôi KS Indochina chỉ khoảng 500K. Lại có chổ đậu xe, ăn sáng buffet.
Kontum có 1 số món dân dã nên ăn thử: phở khô, gỏi cuốn (to bằng cùm tay)... Hỏi mấy em lễ tân í.
Em ngồi cái cafe Trung Nguyên mấy lần rồi nên bắt đầu chán. Có chỗ nào khác không bác ơi, mà vừa có đồ ăn ngon rẻ vừa phong cảnh mát mẻ (hơi khó hehe).

Nếu đi với đực phải lấy phòng 2 giường đơn chứ bác?

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Ha ha! Nếu 2 ông đực rựa thì đi thẳng ra Đà Nẵng luôn. 2 tài mà sợ gì? Đèo lò xo chưa quen thic chạy chậm. Nếu sợ sương mù thì bác ra mua ít nilong kiếng màu vàng và cuộn băng keo trong, gặp sương mù thì lấy nilong vàng dán vào đèn pha thì vô tư mà chạy. Bác biết cái loại nilong vàng mà hay gói bánh cúng đó (xanh, đỏ, vàng). Mà trên xe nên có cái này, nhiều lúc hữu hiệu lắm nhé bác! View attachment 284588
1 tài hà bác, thằng đực kia biết lái nhưng chua có bằng và chưa bao giờ lái đường đèo. Em thì đèo nào cũng chả sợ vì đi được nửa số đèo của VN rồi tuy chưa có lò xo trong đó. Chỉ sợ mỗi cái sương mù + mưa lớn. Đúng là phải tìm mua cái giấy như bác nói và cuộn băng keo. Nhưng không rõ là nếu mưa + sương mù + đường không có vạch kẻ lề thì có thể thấy đường hay không (với giấy đó). Em có 1 lần lâm vào tình cảnh như vậy trên đường nối Kontum với Tam Kỳ (đèo mới Tu Mơ Rông). Mưa suốt đêm, sương mù dày đặc. Kẹt ở đó từ 6 giờ tối tới 5h sáng ko có 1 bóng xe chạy qua. Lạnh 10 độ không đem theo mềnh đắp, xe không máy sưởi. Đi chuyện đại sự sợ ướt áo quần phải cuổng trời ngồi ngoài mưa. Trải nghiệm 1 lần không dám có lần 2.